มือใหม่ รบกวนแนะนำโบรกเกอร์ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

Post Post
verapongzz
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มือใหม่ รบกวนแนะนำโบรกเกอร์ครับ

Post no. 1

คือผมสนใจจะลงทุนในหุ้น เพราะได้ลองอ่านหนังสือหลายๆเล่ม และสนใจแนวทางของ VI แต่ยังเป็นมือใหม่มากๆ ซึ่งตอนนี้ต้องการจะเปิดบัญชีกับบริษัทโบรกเกอร์

อยากสอบถามหน่อยครับว่าควรเลือกของที่ไหนดีครับ
ความต้องการของผมคือ
- สั่งงานผ่านอินเตอร์เนตได้
- โอนเงินเข้าไปก่อนแล้วเล่นตามเงินที่เราโอนเข้าไป
- ค่าทำเนียมไม่แพงเกินไป (สำคัญ) เคยอ่านผ่านตาว่าเขามีค่าทำเนียมหรือค่าอะไรซักอย่าง วันละ 50 บาทด้วยหลอครับ ไม่รู้ค่าดูแลหรือป่าว
  ไม่ทราบผมเข้าใจผิดถูกประการใดรบกวนด้วยนะครับเพราะช่วงแรกๆอยากลองเทรด เล่นๆดูระบบ ดูเครื่องมือก่อน

รบกวนแนะนำด้วยนะครับ
  ขออภัยด้วยนะครับที่คำถามอาจจะดูมึนๆหน่อย เพราะมือใหม่จริงๆครับ

ขอบคุณมากครับ ^^
ภาพประจำตัวสมาชิก
Lu Xun

Post no. 2

KTZMICO ตอนนี้ไม่มีขั้นต่ำ 50 บาทครับ
http://www.ktzmico.com/th/accountopenin ... count.aspx

ลองอ่านรายละเอียดดูครับ
http://www.ktzmico.com/th/productsandse ... oking.aspx

เปิดบัญชี CASH Balance Basis
Print ออกมา อ่านรายละเอียด เซ็นต์แล้วส่งไปตามที่อยู่ครับ

ป่ะไปสมัครกัน ผมกำลังจะย้ายพอดี อิอิ  :D
รูปภาพ
attakorn9
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Post no. 3

ผมใช้ ktmico ครับไม่มีขั้นต่ำ
verapongzz

Post no. 4

แล้วเทียบกับของ KIM Eng ต่างกันยังไงครับ

ขอบคุณคัรบ ^^
Lu Xun

Post no. 5

KimENG 1 เมษายน นี้จะเก็บขั้นต่ำ 50 บาทครับ
รูปภาพ
verapongzz

Post no. 6

Lu Xun เขียน:KimENG 1 เมษายน นี้จะเก็บขั้นต่ำ 50 บาทครับ
ขั้นต่ำที่ว่า คือขั่นต่ำอะไรครับ
Anti-Aircraft

Post no. 7

ค่าธรรมเนียมปกติ 0.15 % คิดจากมูลค่าการซื้อขาย (vat อีก 7% ของค่าธรรมเนียม)

ถ้าใน 1 วัน ถ้าซื้อขายแล้วเสียค่าธรรมเนียมมากกว่า 50 บาท ก็คิดตามนั้น
ถ้าใน 1 วัน ถ้าซื้อขายแล้วเสียค่าธรรมเนียมไม่ถึง 50 บาท ให้เสีย 50 บาท โดยไม่จำกัดจำนวนครั้งในการซื้อขายต่อวัน
ถ้าวันใดไม่ได้ซื้อขาย ไม่เสียค่าธรรมเนียม (รวมถึงกรณีตั้งราคาแล้ว ไม่ match ด้วย)
อย่ายอมแพ้
kelop

Post no. 8

มือใหม่เหมือนกันเริ่มต้นด้วย tisco ไม่มีปัญหาอะไรเลยยังไม่เคยเปลี่ยน  มีใครใช้บริษัทบ้างเปล่า  ยังไม่ค่อยเห็นใครใช้โบรกนี้เลย
train10

Post no. 9

ผมใช้ ktzmico  ก็ใช้ดีนะครับไม่มีปัญหาอะไร โบรกก็บริการดี ไม่โทรจิกดีครับ
Warantact

Post no. 10

มีใครใช้โบรคของกสิกรไหมครับ ใช้แล้วเป็นไงบ้าง
chowbe76
ผู้ติดตาม: 1

Post no. 11

ใช้ภัทร
ต้องการให้เสียขั้นต่ำ
จะได้ไม่ซื้อขายบ่อยๆ
คิดให้ดีก่อนซื้อ
คิดให้ดีก่อนขาย
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
คนอุดร
ผู้ติดตาม: 4

Post no. 12

ผมใช้ ktzmico ครับ เทรดผ่านเน็ตสบายใจดี... :oops:
"มันไม่ใช่หุ้นหรอกที่จะทำให้เรารวย แต่สิ่งที่เรารู้เกี่ยวกับหุ้นต่างหากที่จะทำให้เราร่ำรวยได้"
thaloengsak
ผู้ติดตาม: 2

Post no. 13

ใช้ Country Group ที่มีเด็กแนวอ่ะครับ
Akira_VI

Post no. 14

ใช้ KT Zimico อยู่เหมือนกันครับ เนื่องจากเพิ่งเริ่มลงทุนด้วยเงินน้อย เทรดไม่มาก ถ้าเสียขั้นต่ำจะไม่คุ้มเอาครับ  :D
สู่การเป็น Value investor
PostPost