ผมเห็น TF เขาตั้งขายในกระดาน 50 หุ้น ได้หรือ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 53

ผมเห็น TF เขาตั้งขายในกระดาน 50 หุ้น ได้หรือ

โพสต์ที่ 1

ผมเคยเข้าใจว่า ต้องตั้ง 100 หุ้น เป็นอย่างต่ำ
เดียวนี้เขาเปลี่ยนกฏ ให้ตั้งซื้อขาย ในกระดาน 50 หุ้นได้แล้วหรือ
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
Eka
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ถ้าราคาต่อหุ้นเกิน 500 ก็ได้นะครับ ถ้าจำไม่ผิด
RAM ก้ได้แบบนี้เหมือนกัน
กระโจมไฟ

โพสต์ที่ 3

ตลาดหลักทรัพย์ประกาศไว้เมื่อปลายเดือนมกราคมครับ ตามนี้ครับพี่

หลักทรัพย์ TF  
แหล่งข่าว SET  
 หัวข้อข่าว การเปลี่ยนแปลงหน่วยการซื้อขาย (Board lot) ของ "TF"  
 วันที่/เวลา 27 ม.ค. 2553 17:01:00  

การเปลี่ยนแปลงหน่วยการซื้อขาย (Board lot) ของหลักทรัพย์
บริษัท ไทยเพรซิเดนท์ฟูดส์ จำกัด (มหาชน) (TF)

ตามที่ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทยได้กำหนดให้หน่วยการซื้อขาย
ของหลักทรัพย์บริษัท ไทยเพรซิเดนท์ฟูดส์ จำกัด (มหาชน) (TF)
เป็น 100 หลักทรัพย์ต่อหน่วยการซื้อขายบนกระดานหลักและกระดานต่างประเทศนั้น

เนื่องจากปัจจุบันราคาหลักทรัพย์ TF บนกระดานหลักได้มีราคาสูงกว่า 500 บาท
เป็นระยะเวลา 6 เดือนติดต่อกัน ดังนั้นตามประกาศตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย
เรื่องการซื้อขายบนกระดานหลัก (ฉบับที่1) พ.ศ.2542 ข้อ 4
ตลาดหลักทรัพย์จึงเห็นควรให้เปลี่ยนแปลงหน่วยการซื้อขายของหลักทรัพย์ TF
บนกระดานหลักและกระดานต่างประเทศ จาก 100 หุ้นเป็น 50 หุ้น ต่อ 1 หน่วยการซื้อขาย  
ทั้งนี้ ตั้งแต่วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2553 เป็นต้นไป
akkhapon

โพสต์ที่ 4

เคยลองเล่นๆ เหมือนกันครับ เศษหุ้น เมื่อสามปีก่อนนี้ได้นะครับ เดี๋ยวนี้ไม่รู้เหมือนกัน
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 5

ยืนตามความเห็นพี่ กระโจมไฟ
ทำแบบนี้ดีแล้วครับ
เพราะ ราคาหุ้น * จำนวนหุ้น แล้ว
มันยังยอมรับได้
:)
:)
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 6

เกิน 500 เทรด 50 หุ้น ได้ครับ พี่ครรชิต... :8)
MANEKI
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

Paul VI เขียน:เกิน 500 เทรด 50 หุ้น ได้ครับ พี่ครรชิต... :8)
ไม่เกี่ยวค่ะ
เพราะ BANPU เกิน 500มานานแล้ว ยังไม่มีกฎ 50หุ้น
เนื่องจาก วอลุ่มเยอะตลอด

เป็นบางกรณีเท่านั้น สำหรับหุ้นสภาพคล่องต่ำสุดๆ
DON"T EVER GIVE UP YOUR DREAM.....
กล้วยไม้ขาว

โพสต์ที่ 8

MANEKI เขียน: ไม่เกี่ยวค่ะ
เพราะ BANPU เกิน 500มานานแล้ว ยังไม่มีกฎ 50หุ้น

เป็นบางกรณีเท่านั้น สำหรับหุ้นสภาพคล่องต่ำสุดๆ
มันยังไม่ถึง 6 เดือนนี่ครับ
กล้วยไม้ขาว

โพสต์ที่ 9

MANEKI เขียน: ไม่เกี่ยวค่ะ

BANPU มันยังไม่ถึง 6 เดือนติดต่อกันนี่ครับ
ส.สลึง
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 10

โอ้.. เพิ่งรู้ครับว่ามีเงื่อนไขแบบนี้ ขอบคุณครับ :shock: ...
โพสต์โพสต์