ปริมาณซื้อขายสุทธิ.....มีผลต่อราคาหุ้นแค่ไหนครับ????

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
picklife
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ปริมาณซื้อขายสุทธิ.....มีผลต่อราคาหุ้นแค่ไหนครับ????

โพสต์ที่ 1

สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆน้องๆชาวTVIทุกท่าน วันนี้ผมมีตั้งข้อสงสัยเกี่ยวกับความสัมพันธ์ของปริมาณซื้อขายสุทธิกับSETindexว่ามีความสัมพันกันอย่างไร จึงอยากให้ช่วยกัยวิจารณ์หน่อยครับ...ขอบคุณครับ

ปล.และมีคำถามดังนี้ครับ....
1.เราสามารถหาปริมาณซื้อขายสุทธิย้อนหลังเป็นรายวันได้จากที่ไหนบ้างครับ??? ถ้าใครมีขอด้วยนะครับ ยิ่งถ้ามีเวปด้วยยิ่งดีมากๆๆครับ
2.อยากรู้ว่ามีใครนำปริมาณนี้ไปพล็อตกราฟเทียบกับSETindexบ้างหรือยังครับ?ผมค่อนข้างอยากรู้มากว่าหน้าตาเป็นอย่างไร???
picklife

โพสต์ที่ 2

อูยยยตั้งชื่อกระทู้ผิดขออภัยครับT^T
ต้องเป็น

ปริมาณซื้อขายสุทธิ.....มีผลต่อSETindexแค่ไหนครับ????
[v]
Verified User

โพสต์ที่ 3

ปริมาณซื้อขายรายวันก็ไปดูที่ www.set.or.th เค้ามีสรุปทุกวัน

ผมว่าใครถือหุ้นเกิน 100 %  เสี่ยงมาก
เพราะสัดส่วนหนี้สินต่อทุน
D/E ratio ในบริษัทของท่าน มากกว่า 1 เท่า  :wink:
picklife

โพสต์ที่ 4

[v] เขียน:ปริมาณซื้อขายรายวันก็ไปดูที่ www.set.or.th เค้ามีสรุปทุกวัน
ขอบคุณครับ แต่หมายถึงปริมาณซื้อขายย้อนหลังนะครับ
[v] เขียน: ผมว่าใครถือหุ้นเกิน 100 %
sai
ผู้ติดตาม: 291

โพสต์ที่ 5

Small Details Make a Big Difference
picklife

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณคร๊าบบบบ
เข้าใจละ อิอิ
โพสต์โพสต์