จะดีไหม ถ้าจะมี ห้องเพิ่ม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 53

โพสต์ที่ 1

ในเวบของเรา มีหมอก็หลายคน มีสถาปนิก,วิศวกรก็หลายคน
บุคลากรเหล่านี้สนใจการลงทุน
แต่เข้ามาอ่านข้อความเกี่ยวกับการลงทุน เพื่อหาความรู้อย่างเดียว
เพราะยังไม่แตกฉานทางการลงทุน จึงไม่มีโอกาสได้โพสแสดงความรู้ความสามารถ

ถ้าเรามีห้องปัญหาข้อสงสัยเกี่ยวกับสุขภาพ เล็กๆน้อยๆ
เพื่อนสมาชิกคุณหมอๆ ทั้งหลาย ที่ไม่เคยโพส จะได้มีโอกาสช่วยกันโพสตอบ
หรือนำบทความทางการแพทย์ การประดิษฐคิดค้นทางการแพทย์ของไทย ของเทศ มาโพส
ได้ทำให้เวบมีชีวิตชีวามากขึ้น มีประโยชน์ ต่อเพื่อนสมชิก มากขึ้น

ถ้ามีห้องปัญหาข้อสงสัยเกี่ยวกับ สถาปนิก,วิศวกร ก็เช่นกัน
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
maqwid
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

เห็นด้วย อย่างยิ่งครับ " คลินิค THAIVI "  :D
pongo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 3

o/ เห็นด้วยครับ
moonchild

โพสต์ที่ 4

เห็นด้วยครับ จะได้มีห้องสำหรับจับกลุ่มความรู้ไว้เป็นแต่ละก้อนด้วยครับ
:cheers:  :cheers:  :cheers:
SEHJU
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 5

ไอเดียบรรเจิดนะเนี่ย... เห็นด้วยครับ ต่อไปก็คงมีห้อง...

หมอโรคหู หมอโรคตา หมอโรคฟัน หมอโรคจิต.... อะไรประมาณนั้นครับ

รึไม่ก็ตั้งเป็นกระทู้เอาก็ได้ ยังไงก็รอความเห็นหมอๆดู...  :lol:  :lol:
spooner

โพสต์ที่ 6

ถ้ามีห้อง"หมอดู"มาด้วย Web นี้ถ้าจะติด Top Hit ประเทศเลยนะครับ  :lol:
Undertaker
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ  ห้องสายอาชีพ, ห้องเฉพาะทาง  ฯลฯ   :D
Pari

โพสต์ที่ 8

เผื่อ บาง ที หุ้นตก จะได้แวะเข้าไปหา ห้อง หมอ  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:
LittleChicky

โพสต์ที่ 9

ดีครับ อย่างหมอนี่น่าจะช่วยตอบเกี่ยวกับเรื่องอาการเจ็บป่วย
แต่ว่า อย่างวิศวกรนี่มันก็มีหลายแขนงมากๆ อย่าง โยธา ไฟฟ้า คอมพิวเตอร์ เคมี  อุตสหการ ซึ่งความรู้ก็ค่อนข้างไม่เกี่ยวเนื่องกัน  อาจจะต้องจัดกลุ่มดีๆ เช่น เกี่ยวกับบ้าน ก็เป็นสถาปนิก+วิศวะโยธา , ด้านไอที ก็ คอมพิวเตอร์+ไฟฟ้า+อิเล็กทรอนิกส์   ประมาณนั้นอ่ะครับ
นักลงทุนผู้ชาญฉลาดไม่ควรซื้อหุ้นสามัญเพียงเพราะว่ามันมีราคาถูก แต่ควรซื้อเฉพาะว่ามันสัญญาว่าจะทำกำไรงดงามให้กับเขา...ฟิลลิป เอ พิชเชอร์
romee
ผู้ติดตาม: 109

โพสต์ที่ 10

:?:  แล้วมันจะเยอะไปมั้ยอ่ะครับ...เพราะปกติ ผมเห็นห้องนั่งเล่น ก็มีกระทู้พวกนี้อยู่แล้ว...ถ้าแยกออกไป เกรงว่ามันจะแยกกลุ่มคนกันเกินนะครับ

ยกตัววอย่างแบบห้องนั่งเล่น ก่อนหน้านี้ ผมก็เข้าไปอ่านกระทู้ถามหาหมอฟัน แล้วก็เห็นกระทู้อื่นๆก็แวะไปอ่านต่อ
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 11

ผมเห็นด้วยเลยครับ
ยิ่งถ้ามีห้อง review พวก notebook มือถือ กล้อง เครื่องเสียง แล้วมันฮิต
บางทีเราอาจได้ sponsor ติดไม้ติดมือมาบ้าง
ball048

โพสต์ที่ 12

เห็นด้วยครับ ทีพันทิปยังมีหลายห้องได้เลย
กำลังฝึกให้ปอดแข็งแรงอยู่ครับ
icloudyz

โพสต์ที่ 13

ในที่สุดก็ได้ฤกษ์สมัครสมาชิกเลยสินะครับ เพื่อตอบกระทู้นี้เป็นโพสต์แรกเลยครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

ส่วนตัวผมเพิ่งหัดลงทุนเองครับ เป็นbaby ฝึกหัดมากๆ เพิ่งศึกษามาสองเดือนได้เอง ไม่มีโอกาสแสดงความเห็นอะไรเลย เพราะไม่มีความรู้อะไรสักอย่าง ได้แต่เก็บเกี่ยวที่พี่ๆโพสต์กันครับ

ผมจะได้เพิ่มโพสต์ได้บ้าง เวลามีปัญหาเกี่ยวกับคอม หรืออย่าง reply บนที่อยากได้ review notebook อะไรงี้ ฮ่าๆ เพราะว่าส่วนตัวผมกำลังเรียนอยู่วิศวะคอมครับ ^^

ยังไงก็รบกวนพี่ๆขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
CMKY

โพสต์ที่ 14

เห็นด้วยครับ  :8)
setsmart

โพสต์ที่ 15

เห็นด้วยอีก 1 เสียง
sam21

โพสต์ที่ 16

เห็นด้วยครับ
:o
Windy

โพสต์ที่ 17

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ  :)
reiter
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 18

เห็นด้วยครับพี่ครรชิต
Our favorite holding period is forever.

Blog การลงทุนของผม

http://reitertvi.wordpress.com
holidaytours

โพสต์ที่ 19

:D ก็เรื่องเกี่ยวกับสุขภาพใคร ๆก็สนใจครับ เป็นเรื่องทั่ว ๆ ไป
หรือจะไม่มีใครสนใจสุขภาพตัวเองมั่งน้า คงจะไม่มีคับ
สิ่งทั้งหลาย ขึ้นอยู่กับใจ มีใจเป็นใหญ่ สำเร็จเพราะใจ - พุทธภาษิต
งาน อาชีพเสริมทำเงินล้าน สร้างรายได้ ธุรกิจส่วนตัว รวย!
yoko
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 20

ไม่เห็นด้วยครับ
Outliers

โพสต์ที่ 21

ผมว่าไปตั้งเป็นกระทู้อยู่ในห้องนั่งเล่นก็ได้นี่ครับ

แล้วให้มันขึ้นอยู่ที่ด้านบนตลอดแบบ กระทู้ภาษี หรือ Company Visit ก็ได้นี่ครับ
The Miracle of 10,000 hrs
densin

โพสต์ที่ 22

ผมเห็นด้วยว่าทุกคนควรใส่ใจสุขภาพ
แต่ผมไม่เห็นด้วยว่าควรมีห้องสุขภาพในเวปนี้
ถ้าจะให้ดีควรจะรณรงค์ให้สมาชิกแวะไปwebสุขภาพมากกว่า
อาจจะมีlink ไปหาwebนั่นๆ

แต่ละwebควรจะมีจุดมุงหมายในตัวเอง
ไม่อย่างนั้นwebสุขภาพอาจจะต้องมีห้องการลงทุน เพราะเป็นสิ่งจำเป็นเหมือนกัน
ทุกเวปก็จะกลายเป็นเวปที่มีห้องซ้ำซ้อนกันไปหมด

ความเห็นส่วนตัวนะครับ
โพสต์โพสต์