มีใครเป็นเหมือนผมบ้างรึเปล่า?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
genie
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

ผมไม่รู้เหมือนกันว่าportผมมันเล่นตลกอยู่คนเดียวรึเปล่า พอตลาดเขียวหรือยิ่งเขียวปี๋นะ portผมจะแน่นิ่งไม่ก็จะแดงๆนิดหน่อย แต่พอตลาดแดงละก็ได้เห็นเขียววันนั้นเลยครับ ไม่รู้เหมือนกันว่าผีสิงportรึเปล่า
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา1
ผู้ติดตาม: 3

Re: มีใครเป็นเหมือนผมบ้างรึเปล่า?

โพสต์ที่ 2

genie เขียน:ผมไม่รู้เหมือนกันว่าportผมมันเล่นตลกอยู่คนเดียวรึเปล่า พอตลาดเขียวหรือยิ่งเขียวปี๋นะ portผมจะแน่นิ่งไม่ก็จะแดงๆนิดหน่อย แต่พอตลาดแดงละก็ได้เห็นเขียววันนั้นเลยครับ ไม่รู้เหมือนกันว่าผีสิงportรึเปล่า
:lol: เหมือนผมอยู่ครับ ตั้งแต่หุ้นขึ้นมา100กว่าจุด
:cry: แต่หุ้นที่เราถือ มันไม่ไปไหนเลย
:P ต้องหาคำตอบให้ตัวเองว่า...เราต้องการอะไร?
:arrow: ต้องการเงินปันผล หรือต้องการส่วนต่างของราคา

ยามตลาดเป็นขาขึ้นพวก........จิ้งจก
จะขายเพชรออกมา
แล้วเอาเงินที่ขายเพชรไปซื้อพลอยแทน
จึงไม่แปลกที่หุ้นเพชรจะแดง
เป็นการเปลี่ยนค่าชั่วระยะเวลาหนึ่ง

พอตลาดเริ่มผันผวน สู่แนวโน้มขาลง
พวก...จิ้งจก
ก็จะหันกลับมาซื้อเพชรอีกครั้ง
เป็นแบบนี้ มาหลายครั้งหลายคราว
และคงจะเป็นแบบนี้ไปไม่มีที่สิ้นสุด

(คำว่าจิ้งจก หมายถึงการเปลี่ยนสี ไม่ได้ว่าใครนะครับว่า..ตัวเอง)
ภาพประจำตัวสมาชิก
Meeja
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

อ่านดูแล้วแปลได้ว่า มูลค่ารวม Port ไม่เคยตกเลยนะพี่ Genie

แต่พอดีช่วงนี้ผมก็เขียวเหมือนชาวบ้านเขาเหมือนกันแฮะ
ไม่รู้ไอ้ที่ถืออยู่นี่เป็นหุ้น VS หรือเปล่าเนี่ย...
genie
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ถ้าถามว่ามูลค่าportมีตกไหม ต้องตอบว่ามีบ้างนะ แต่เป็นลักษณะ เดือนนี้ตก1 เดือนหน้าขึ้น3อะไรประมาณนี้นะ(คือผมจะเก็บข้อมูลรายเดือนนะครับไม่ได้เก็บรายวัน)
บุคคลทั่วไป
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

P' gene

Mine is like yours loey la but mostly stable. (10% growth now)
My concern is only the biggest stock in my port still underperforms. (you knew what I meant).

2nd wind
ล็อคหัวข้อ