อยากรู้มั้ยครับว่าเราเหมาะกับแนว VI รึเปล่า?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Stock Broker
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

อยากรู้มั้ยครับว่าเราเหมาะกับแนว VI รึเปล่า?

โพสต์ที่ 1

พิสูจน์ดูง่ายๆ ครับ

1. ศึกษา อ่าน ฟัง อะไรก็ได้ที่คิดว่าเป็นแนว VI ซักพักนึง จะเป็น 2-3 วัน หรือ 2-3 สัปดาห์ หรือ 2-3 เดือน ... ยังไงก็ได้แล้วแต่ตัวเราต้องการ

2. จากนั้นให้ลองถามตัวเองดูว่า ชอบหรืออยากหรือรู้สึกสบายๆ ที่จะทำมั้ย หรือว่าแค่ทำตามคนอื่น

ถ้าคำตอบคือใช่ คุณก็น่าจะเหมาะกับแนวนี้ ถ้าไม่ใช่ให้ลองแนวทางอื่นดู มันไม่ได้มีแนวทางแค่แนวทางเดียวหรอกที่จะประสบความสำเร็จได้

ป.ล. เมื่อไหร่ที่เริ่มรู้สึกไม่มั่นใจกับแนว VI ให้กลับมาทำตามขั้นตอนนี้ใหม่
โพสต์โพสต์