ไม่ทราบว่าผมจะหาซื้อหนังสือ One Up On Wall Street ได้ที่ไหน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
phakphum
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ไม่ทราบว่าผมจะหาซื้อหนังสือ One Up On Wall Street ได้ที่ไหน

โพสต์ที่ 1

หาที่ Se-ed ก็หมดทุกสาขา ,B2S ก็หมดทุกสาขา

:'O  :'O  เค้าจาเอาๆๆ
Simple is Always Best.
นักลงทุนแบบ vi แก่น 4 ประการ 3 กลยุทธ
แก่น vi : เป็นเจ้าของ หามูลค่า มี MOS และ อยู่เหนือนายตลาด
ภาพประจำตัวสมาชิก
krisy
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 2

ค้นจาก google เพื่อหาสำนักพิมพ์ค่ะ ฟิเดลลิตี้ อะไรนี่แหละค่ะ

ที่สำนักพิมพ์ยังพอมีขายอยู่ เพราะเพิ่งซื้อมา แต่จำเวบไม่ได้ ลองหาดูนะคะ
.....Give Everything but not Give Up.....
phakphum

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณมากๆครับ  :D
นักลงทุนแบบ vi แก่น 4 ประการ 3 กลยุทธ
แก่น vi : เป็นเจ้าของ หามูลค่า มี MOS และ อยู่เหนือนายตลาด
phakphum

โพสต์ที่ 4

krisy เขียน:ค้นจาก google เพื่อหาสำนักพิมพ์ค่ะ ฟิเดลลิตี้ อะไรนี่แหละค่ะ

ที่สำนักพิมพ์ยังพอมีขายอยู่ เพราะเพิ่งซื้อมา แต่จำเวบไม่ได้ ลองหาดูนะคะ
ดูในเว็บแล้ว สินค้าหมดครับ  :wall: :wall:

สงสัยต้องรอพิมพ์รอบหน้า..   :cry:
<< New >>
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 5

ถ้าอ่านอังกฤษได้ ก้ซื้อจากพวก Amazon หรือ Asia Book ดูครับ
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
MYBIZ

โพสต์ที่ 6

http://www.fp.co.th/

ตามเวบนี้เลยครับ ผมเพิ่งซื้อมาอ่าน สั่งปุ๊บ ได้ปั๊บ ไม่กี่วันเอง

แต่ไปดูมันดันหมดซะแล้วล่ะ ทำไงดีล่ะนี่

ลองโทรไปสอบถามสำนักพิมพ์ดูแล้วกันครับ
จุดหมายปลายทาง อาจไม่ใช่ที่สุดของความงดงาม
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 7

แสดงว่าสัญญาณเริ่มไม่ค่อยดี
เพราะทุกคนสนใจหุ้นพร้อมกันโดยมิได้นัดหมาย
แบบนี้ต้องระวังตัวกันไว้หน่อยก็ดี

เมื่อทุกคนสนใจหุ้น และเริ่มมีข่าวหุ้นเพิ่มขึ้น
แสดงว่าตลาดหุ้นเริ่มมาถึงจุดสูงสุดแล้ว
และยิ่งมากขึ้นมากขึ้นเ่ท่าไร ก็ต้องระวังตัวไว้

สังเกตเปรียบเทียบตอนต้นปี
หาหนังสือหุ้นซักเล่มไม่ได้
หาข่าวหุ้นในโทรทัศน์นอกจากช่วงเศรษฐกิจไม่ได้

อืมๆๆ มันกลับกันแบบนรกกับสวรรค์เลย
:)
phakphum

โพสต์ที่ 8

MYBIZ เขียน:http://www.fp.co.th/

ตามเวบนี้เลยครับ ผมเพิ่งซื้อมาอ่าน สั่งปุ๊บ ได้ปั๊บ ไม่กี่วันเอง

แต่ไปดูมันดันหมดซะแล้วล่ะ ทำไงดีล่ะนี่

ลองโทรไปสอบถามสำนักพิมพ์ดูแล้วกันครับ
ขอบคุณมากครับ พี่ MYBIZ ลองอีเมล์ถามทางสำนักพิมพ์ตามเว็บที่พี่ให้มา ทางสำนักพิมพ์ตอบกลับมาว่าตอนนี้ของหมดจะพิมพ์ใหม่ปีหน้าครับ  :wink:
weerapongkeng

โพสต์ที่ 9

สั่งซื้อผ่านเวปของ se-ed ก็ได้ครับ
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 10

weerapongkeng เขียน:สั่งซื้อผ่านเวปของ se-ed ก็ได้ครับ
เข้าไปดูในเวปเห็นว่าไม่มีในสต๊อคแล้วครับ :roll:

ส่วนตัวคิดว่าเล่มนี้เป็นหนังสือที่ดีที่สุดเล่มนึงสำหรับการลงทุนเลยครับ
และคิดว่าคงจะมีพิมพ์ใหม่ในอนาคตอันใกล้
เพราะมีนักลงทุนหน้าใหม่ๆ เกิดขึ้นทุกปี

ไงคุณ phakphum ลองพึ่งห้องสมุดใกล้บ้านดูก่อนไหมครับ
หรือไม่ก็ที่ห้องสมุดมารวยครับ :)
Jimmy

โพสต์ที่ 11

ผมว่าถ้าอยากได้มาก ลองหาตามร้านหนังสือมือสองดูครับแถว JJ ผมเคยเจอบางเล่มที่หายากเลยครับ
ร็อคกี้ บัลโบว : ชีวิตไม่สำคัญว่าจะต่อยได้หนักแค่ไหน แต่อยู่ที่ว่าเรารับการโดนต่อยได้แค่ไหน (ชีวิตจุดสำคัญอยู่ที่การทนทุกข์ มากกว่าการประสบสุข)
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 12

miracle เขียน:แสดงว่าสัญญาณเริ่มไม่ค่อยดี
เพราะทุกคนสนใจหุ้นพร้อมกันโดยมิได้นัดหมาย
แบบนี้ต้องระวังตัวกันไว้หน่อยก็ดี

เมื่อทุกคนสนใจหุ้น และเริ่มมีข่าวหุ้นเพิ่มขึ้น
แสดงว่าตลาดหุ้นเริ่มมาถึงจุดสูงสุดแล้ว
และยิ่งมากขึ้นมากขึ้นเ่ท่าไร ก็ต้องระวังตัวไว้

สังเกตเปรียบเทียบตอนต้นปี
หาหนังสือหุ้นซักเล่มไม่ได้
หาข่าวหุ้นในโทรทัศน์นอกจากช่วงเศรษฐกิจไม่ได้

อืมๆๆ มันกลับกันแบบนรกกับสวรรค์เลย
ผมว่า คนที่ลงทุนหุ้นยังน้อยนะครับ
เพียงแต่้ว่าหนังสือดีๆเล่มนี้
พี่สุมาอี้ก็แนะนำ และหนังสือหมดจากแผงหนังสือไปนานพอสมควรเลยครับ

ถ้ามีพิมพ์ใหม่ก็คงจะดีนะครับ

มีความสุขกับการอ่านหนังสือนะครับผม  :D
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
moonchild

โพสต์ที่ 13

ผมก็อยากได้เลยโทรไปถามครับ
เค้าตอบกลับมาว่า

one up จะพิมพ์ใหม่ต้นปีถึงกลางปีหน้าครับ
chocobee

โพสต์ที่ 14

แนะนำ amazon เหมือนกันครับ ใช้บริการบ่อย
cpu

โพสต์ที่ 15

รูปภาพ
เหนือกว่าวอลสตรีท
One Up On Wall Street
By Peter Lynch
ผู้แปล ดร.นิเวศน์ เหมวชิรวรากร

กำหนดออก มี.ค. 2553 ครับ  :8)
ซุนวู กล่าว : ฝ่ายชนะรู้ว่าชนะก่อนจึงออกรบ ฝ่ายแพ้รบก่อนแล้วจึงหวังชนะ
VI กล่าว : นักลงทุนจะได้กำไรเมื่อซื้อ ไม่ใช่เมื่อขาย
neo_potato_Th

โพสต์ที่ 16

ผมไปจองที่ se edเค้าบอกหมด
หลายวันต่อมาเค้าก็โทรมาบอกว่ามี งงเหมือนกัน
โชคดีได้มาเล่มนึงคับมากจากสาขาอื่น(โรงพิมพ์ก็หมดแล้ว)
ลองโทรหลายๆสาขาดูอาจส้มหล่นก็ได้
คนรู้ไม่พูด คนพูดไม่รู้
โพสต์โพสต์