ต้องซื้อหุ้นอย่างช้าที่สุดตอนไหน ถึงเข้าประชุมผู้ถือหุ้นได้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
mrgoodtime
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ต้องซื้อหุ้นอย่างช้าที่สุดตอนไหน ถึงเข้าประชุมผู้ถือหุ้นได้

โพสต์ที่ 1

อยากทราบว่าจะต้องซื้อหุ้นอย่างช้าที่สุดกี่วัน หรือช่วงเวลาไหน ถึงจะมีสิทธิ์เข้าประชุมผู้ถือหุ้นได้ครับ

คือมีหุ้นตัวที่ผมสนใจ แต่รู้สึกว่าราคามันสูงไปสำหรับผม ก็เลยอยากต่อราคาไม่ซื้อในช่วงนี้ แต่ก็อยากเข้าประชุมผู้ถือหุ้นไปเห็นผู้บริหารตัวจริงหนะครับ เลยว่าจะซื้อแค่นิดหน่อยก็พอ

เลยอยากรู้ว่าจะต้องซื้ออย่างช้าที่สุดตอนไหนครับ

ขอบคุณครับ
ความสำเร็จคือการลงมือทำ
ความฝันคือการนั่งเฉยๆ
yy
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 2

ก่อนวันขึ้นเครื่องหมาย XM (X Meeting) ครับ สามารถดูได้ที่หน้าปฏิทินหลักทรัพย์ในเว็บ settrade ตามลิงค์นี้ได้เลย
http://www.settrade.com/C09_EventsCalendar.jsp
คนที่รู้ว่าตัวเองยังไม่รู้ ย่อมมีโอกาสเรียนรู้
mrgoodtime
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ :D
ความสำเร็จคือการลงมือทำ
ความฝันคือการนั่งเฉยๆ
โพสต์โพสต์