ปีนี้ ยังไม่มีใครตั้งกระทู้ ผลตอบแทน ได้เท่าไรกันเลย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
superboy
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ปีนี้ ยังไม่มีใครตั้งกระทู้ ผลตอบแทน ได้เท่าไรกันเลย

โพสต์ที่ 1

หรือว่า กำลังจดๆจ้องๆๆ อะไรกันอยู่ครับ

ทุกปีเห็นมีกระทู้ ผลตอบแทน เท่านั้นเท่านี้ เย้ายวลใจ จริงๆๆ

สงสัย เหนียมๆๆกัน กัวจะมีใครมาปล้น หรอ ครับ อิอิอิ
RONNAPUM
ผู้ติดตาม: 0

Re: ปีนี้ ยังไม่มีใครตั้งกระทู้ ผลตอบแทน ได้เท่าไรกันเลย

โพสต์ที่ 2

superboy เขียน:หรือว่า กำลังจดๆจ้องๆๆ อะไรกันอยู่ครับ

ทุกปีเห็นมีกระทู้ ผลตอบแทน เท่านั้นเท่านี้ เย้ายวลใจ จริงๆๆ

สงสัย เหนียมๆๆกัน กัวจะมีใครมาปล้น หรอ ครับ อิอิอิ

พี่ก็เริ่มก่อนเลยครับ แล้วพี่ได้กี่ร้อยเปอร์เซนต์ล่ะครับ

ปล..อย่าถามผมกลับนะ เพราะผมไม่รู้ผมได้เท่าไหร่อ่ะ
ผมรู้แค่เป็นชั่วคั้งคราวว่าได้เท่าไหร่ แล้วก็ลืมไปไม่เคยจด เคยจำ ว่าได้เท่าไหร่ ขาดทุนเท่าไหร่

:lol:  :lol:  :lol:
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
superboy

โพสต์ที่ 3

อายครับ ไม่กล้าตอบ มันช่างน้อยนิด ชีวิตช่างน้อยนัก ครับ

ขอปีล่ะ 15 เปอร์เซ็นต์ก้อบุญโข แล้ว ครับ สำหรับความรู้แค่นี้

แต่ปีที่แล้ว โดนไป 30 เปอร์เซ็นต์  ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Juninho
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 17

โพสต์ที่ 4

ปกติจะมีกระทู้ตอนสิ้นปีนี่ครับ นี่ยังไม่สิ้นปีเลย
You Can Get It If You Really Want
But you must try, try and try
superboy

โพสต์ที่ 5

ขอโทษทีครับ สงสัยผมจะใจร้อนไปหน่อย
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 6

ยังไม่จบปี
ก็เริ่มนับทหารเสียชีวิตแล้ว
:)
:)
ภาพประจำตัวสมาชิก
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 7

[quote="superboy"]อายครับ ไม่กล้าตอบ มันช่างน้อยนิด ชีวิตช่างน้อยนัก ครับ

ขอปีล่ะ 15 เปอร์เซ็นต์ก้อบุญโข แล้ว ครับ สำหรับความรู้แค่นี้

แต่ปีที่แล้ว โดนไป 30 เปอร์เซ็นต์
ซากคน

โพสต์ที่ 8

[quote="ส.สลึง"][quote="superboy"]อายครับ ไม่กล้าตอบ มันช่างน้อยนิด ชีวิตช่างน้อยนัก ครับ

แต่ปีที่แล้ว โดนไป 30 เปอร์เซ็นต์
เราต่างตื่นขึ้นมาทุกวัน เพื่อสร้างผลงานให้ได้ เราควรรู้ว่า ในทุกวันมีอะไรที่ต้องทำเพื่อให้เกิดผลงาน หากการตื่นขึ้นมา ไม่ได้เป็นไปเพื่อผลงาน เราก็ไม่สมควรที่จะตื่นขึ้นมาให้รกหูรกตาคนรอบข้าง
superboy

โพสต์ที่ 9

ชอบจังครับ แผ่นไม้ที่โดนไสทุกวัน จดเรียบ เพื่อไว้จดบันทึกเรื่องราว มันสุดยอด เลย

พี่ Voldtrest อายุเท่าไรครับ อย่าบอกนะว่า 17ปี
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 10

บทเรียนที่ได้จากการลงทุนในแต่ละครั้ง สำคัญกว่าผลตอบแทนนะครับ
ผมคิดแบบนั้นน่ะครับ
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
Blueocean

โพสต์ที่ 11

ณตอนนี้ ผม unrealized 55% ครับ port เริ่ม 190,000 ถือหุ้นสองตัว cpf กับ spali
โพสต์โพสต์