ถึงเวลา ลุยหรือยังครับ พี่ๆๆทุกท่าน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
superboy
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ถึงเวลา ลุยหรือยังครับ พี่ๆๆทุกท่าน

โพสต์ที่ 1

เก็บหอมรอมริบ มา หลายเดือนแหล่ะ
aonzzung
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ผมไม่ใช่เซียน VI นะ
แค่อยากจะบอกว่า ตามความรู้สึก ไม่เห็นว่าหุ้นมันจะถูกลงมากมายอะไร
มันก็แค่ SET แดงมา 2-3 วันอ่าครับ
อะไรดีละ

โพสต์ที่ 3

นักลงทุน VI   เต็มพอร์ตเกือบตลอดเวลาอยู่แล้วนี่ครับ

:wink:
เศรษฐศาสตร์ไท้เก๊ก... กรอบแนวคิดใหม่ใช้หลักยืมพลัง และ รักษาสมดุลเพื่อช่วยฟื้น ศก.ไทย และ ศก.โลก

หุ้นเงา... หุ้นอยู่ในเงาทำให้คนมองเห็นไม่ชัด ราคาหุ้นพร้อมจะปรับขึ้น 2 เด้งจาก EPS ที่สูงขึ้น และ การปรับค่า P/E ให้สูงขึ้นในอนาคต
NTL

Re: ถึงเวลา ลุยหรือยังครับ พี่ๆๆทุกท่าน

โพสต์ที่ 4

superboy เขียน:เก็บหอมรอมริบ มา หลายเดือนแหล่ะ
หากพิจารณารอบคอบดีแล้ว ก็ถึงขั้นตอนที่สำคัญที่สุดครับ
คือการตัดสินใจ ซึ่งไม่มีใครตัดสินใจแทนกันได้

หากเก็บเงินมานานก็ค่อย ๆนะครับ ตัดสินใจหลายครั้งได้ ไม่จำเป็นต้องตอบโจทย์ด้วยคำตอบเดียว

ชีวิตจริงส่วนมากก็ถูกทุกข้อครับ
คือตัดสินใจอะไรลงไป ผลก็จะตามเหตุนั้นมาทุกครั้งครับ

อย่าลืมมีความสุขจากการลงทุนนะครับ (ยืมสำนวนเค้ามา) :D  :D
เงินต้นอยู่ครบ ผลตอบแทนทบต้น
โพสต์โพสต์