ทองแพงมีประโยชน์อะไรกับเราบ้างคับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
hot
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ทองแพงมีประโยชน์อะไรกับเราบ้างคับ

โพสต์ที่ 1

ราคาทองใกล้19000บาทเข้าไปทุกที

ที่เห็นก็มีการเข้าซื้อแต่ละช่วงราคาเพื่อเก็งกำไร
เหมือนกันหุ้น  แต่  ถ้าราคายังคงปรับตัวขึ้้น
ในระดับปี  ไม่ทราบว่ามีผลอย่างไรกับการดำรงชีวิต
ของเรากันบ้างคับ

หรือไม่มีผลอะไร
อะไรดีละ
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

คนจะเอาทองไปขายกันมากขึ้น  
ร้านทองแทบจะไม่มีคนซื้อ  
ขายกันเยอะๆ ก็ได้เป็นเงินสดมาใช้จ่าย
และ มีบางส่วนนำทองส่งออกครับ
เศรษฐศาสตร์ไท้เก๊ก... กรอบแนวคิดใหม่ใช้หลักยืมพลัง และ รักษาสมดุลเพื่อช่วยฟื้น ศก.ไทย และ ศก.โลก

หุ้นเงา... หุ้นอยู่ในเงาทำให้คนมองเห็นไม่ชัด ราคาหุ้นพร้อมจะปรับขึ้น 2 เด้งจาก EPS ที่สูงขึ้น และ การปรับค่า P/E ให้สูงขึ้นในอนาคต
อะไรดีละ

โพสต์ที่ 3

มีผลอีกเรื่องคือ
เมื่อนำทองไปจำนำแล้ว  จะได้เงินมากขึ้นครับ
เศรษฐศาสตร์ไท้เก๊ก... กรอบแนวคิดใหม่ใช้หลักยืมพลัง และ รักษาสมดุลเพื่อช่วยฟื้น ศก.ไทย และ ศก.โลก

หุ้นเงา... หุ้นอยู่ในเงาทำให้คนมองเห็นไม่ชัด ราคาหุ้นพร้อมจะปรับขึ้น 2 เด้งจาก EPS ที่สูงขึ้น และ การปรับค่า P/E ให้สูงขึ้นในอนาคต
landrover54

โพสต์ที่ 4

เป็นข้ออ้าง เลื่อนแต่งเมียออกไปได้อีกหน่อย
maiaowna

โพสต์ที่ 5

ล่อแมงเม่า  :wink:
attakorn9
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

ปั่นๆๆๆ

โพสต์ที่ 6

จริงครับกำลังปั่นกันสนุกเลย ราคาจริงคงประมาณ15,000 คอยดูตอน20,000แล้วกันนะ
showkun

โพสต์ที่ 7

มีเมีย ยากขึ้นคับ  เพราะทองแพงขึ้นมากคับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
conseto
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 8

ระวังตัวมากขึ้น หรือ งดใส่ทองไปเลย กลัวโดนจี้
ทำ..เพื่อไม่ต้องทำ
โพสต์โพสต์