Bank ที่เมกายังล้มเพิ่มขึ้นเรื่อยๆนะ !!!

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
LOSO
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

Bank ที่เมกายังล้มเพิ่มขึ้นเรื่อยๆนะ !!!

โพสต์ที่ 1

รูปภาพ
ความพยายามไม่มี    ปัญญาไม่เกิด
LOSO

โพสต์ที่ 2

รูปภาพ
ความพยายามไม่มี    ปัญญาไม่เกิด
นักดูดาว

โพสต์ที่ 3

แบงค์ในอเมริกานั้นล้มเหมือนใบไม้ร่วงอยู่แล้วมิใช่หรือ?
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
LOSO

โพสต์ที่ 4

นักดูดาว เขียน:แบงค์ในอเมริกานั้นล้มเหมือนใบไม้ร่วงอยู่แล้วมิใช่หรือ?
ครับ   สิ่งที่ผมอยากจะสื่อถึงเพื่อนนักลงทุนก็คือไม่ใช่พอเห็นข่าวรายวันว่าแบงค์นู้นเจ๊ง  แบงค์นี้ล้ม  แล้วก็ปอดแหกกลัวไปหมด   ไม่กล้าลงทุน   ขายของดีทิ้งน่ะครับ .....................

ถึงแบงค์เมกาจะล้มเพิ่มขึ้น   หุ้นโดยรวมก็ยังขึ้นได้ครับ ....................
นักดูดาว

โพสต์ที่ 5

สถานการณ์แบงค์ในอเมริกานั้นต่างจากเมืองไทยมากครับพี่
ของเค้ามีแบงค์เล็กๆเต็มประเทศ แต่เมืองไทยมีแบงค์ใหญ่ไม่กี่แห่ง

ถ้าจะให้ถูกต้องควรเรียกว่า Credit Union มากกว่า ขนาดก็น่าจะพอๆกับสหกรณ์ออมทรัพย์บ้านเราน่ะครับ แต่พออยู่ในประเทศที่คนไม่ค่อยฝากเงิน สภาพคล่องคงไม่ไหลลื่นเหมือนบ้านเรา โดนเบี้ยวหนี้นิดหน่อยก็ไปแล้วครับ
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
โพสต์โพสต์