ห้องนี้สำหรับคุณอะไรดีล่ะและมิตรรักผู้สนใจ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
MYBIZ
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ห้องนี้สำหรับคุณอะไรดีล่ะและมิตรรักผู้สนใจ

โพสต์ที่ 1

เห็นกระทู้หลายกระทู้ของคุณอะไรดีล่ะแล้วมันเยอะจัง เลยว่าควรจะมีห้องส่วนตัวเลยดีกว่านะครับ จะได้สะดวกกับคุณอะไรดีล่ะในการสื่อสารและคนสนใจเข้ามาร่วมแชร์ความรู้ระหว่างกัน กระทู้จะได้ไม่กระจัดกระจายครับ ทุกคนเห็นว่าไงครับ
จุดหมายปลายทาง อาจไม่ใช่ที่สุดของความงดงาม
winkung
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ห้อง VIP สำหรับคุณ อะไรดีละ เลยว่างั้น  อิอิ   :wall:
อย่าโลภเกินความรู้ความสามารถของตัวเราเอง
Suysak

โพสต์ที่ 3

ผมว่าตั้งในนี้ก็ดีแล้วครับ ได้เปิดมุมมองกัน ตั้งเยอะๆก็ดีนี่ครับจะได้มีประเด็น อันไหนไม่น่าสนใจมันก็ตกไปเองแหละครับ :cheers:
อะไรดีละ

โพสต์ที่ 4

ไม่ต้องขนาดนั้นมั้งครับ...
ถูกต้องแล้วที่ว่า  กระทู้ไหนไม่น่าสนใจก็ตกไปเองละครับ
:)
เศรษฐศาสตร์ไท้เก๊ก... กรอบแนวคิดใหม่ใช้หลักยืมพลัง และ รักษาสมดุลเพื่อช่วยฟื้น ศก.ไทย และ ศก.โลก

หุ้นเงา... หุ้นอยู่ในเงาทำให้คนมองเห็นไม่ชัด ราคาหุ้นพร้อมจะปรับขึ้น 2 เด้งจาก EPS ที่สูงขึ้น และ การปรับค่า P/E ให้สูงขึ้นในอนาคต
jung_oh
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

เอ.. ไม่ทราบว่านี่ต้องการตั้งกระทู้นี้เพื่ออะไรหรอครับ คืออ่านแล้วมันแปลกๆ

เพื่อประชด หรือ อะไร ผมอ่านแล้วไม่เข้าใจ

ตั้งกระทู้เยอะๆ แล้วมันผิดยังไงอ่ะครับ

หลายๆ กระทู้ที่เค้าตั้ง ผมว่า มันก็น่าสนใจดี เปิดความรู้ดีออก(หลายๆ กระทู้ คนเค้าก็สนใจ โพสโต้ตอบกันอย่างน่าสนใจ)

ส่วนตัว ผมไม่รู้จักคุณอะไรดี

แต่ ผมก็ดูว่า หัวข้อไหน เค้าตั้ง แล้วผมสนใจก็เข้าไปอ่าน ไม่สนใจ ก็ไม่อ่าน

กระทู้ ไม่มีคนสนใจ เดี๋ยวมันก็ตกไปเอง

ไม่น่าจะมาตั้งกระทู้ประชดกันอย่างนี้น่ะครับ มันดู แตกแยกยังไงไม่รู้

ถ้าผมเข้าใจ ความหมายของ จขกท. ผิด ก็ขอโทษด้วยล่ะกันครับ
nw108

โพสต์ที่ 6

:8)

มาสมัครเป็นเเฟนคลับครับ

ตามอ่านตลอดเพราะได้ประโยชน์ในกระทู้ ที่คุณอะไรดีละ มาช่วยเเบ่งปันข้อ

มูลเเละมุมมองครับ

ขอบคุณมากครับ
Joga Bonito
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 7

ผมเองมาอ่านอย่างเดียว ไม่ค่อยได้ออกความคิดเห็น
บางทีเห็นกระทู้นิ่งๆ ไม่มีคนตั้ง คนตอบ เว็บบอร์ดก็จะกลาย
เป็นบอร์ดร้างไปนะครับ มีอะไรค่อยๆพูดกันดีกว่านะครับ ถก
ในประเด็นวิชาการ แมงเม่าน้อยอย่างผมจะได้เข้ามาตักตวงความรู้ได้ครับ  :lol:  :lol:
โพสต์โพสต์