หุ้นที่กิจการหลักดีแต่มีตัวถ่วง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Hughes
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หุ้นที่กิจการหลักดีแต่มีตัวถ่วง

โพสต์ที่ 1

มีธุรกิจอะไรไหมครับที่กิจการหลักไปได้กีแต่ว่ามีกิจการอื่นๆที่มาถ่วงผลประกอบการณ์ของบริษัท

ที่นึกได้ก็มี major ที่มี CAWOW มาถ่วงแต่ว่ามาถ่วงในสัดส่วนไม่มากกับกำไรงบรวมทีผ่านมา กำไรของ SF ช่วงนี้ตกไปมากยังไม่ถึงกับขาดทุนแต่มีต้องเพิ่มทุน

อีกตัวรู้สึก AI นี่ก็มีกิจการหลายอย่าง ยังดูไม่ละเอียดแต่รู้สึกว่า bio diesel นี่จะไม่ดี เห็นผู้บริหารออกมาบอกว่าเป็นธุรกิจที่ไม่มีอนาคต (แล้วทำไปทำไมหว่า)

ที่ถามเพราะสนใจเผื่อมีการขายธุรกิจที่ถ่วงงบออกไปแบบ CPALL น่ะครับ =_= ไม่ทราบมีแนวโน้มจะเป็นไปได้ไหม
เล่นหุ้นคนแก่ แต่แอบเปรี้ยวเป็นบางเวลา
spooner

โพสต์ที่ 2

TRC มี"สหการ"ครับ
support

โพสต์ที่ 3

spooner เขียน:TRC มี"สหการ"ครับ
TRC  ราคานี้น่าสนใจมาก :8)  :8)
pot_c

โพสต์ที่ 4

เห็นด้วยในกรณี่ของ major ครับ  แม้ว่าจะมีเจ้าคอยทุบตลอด  แต่ผมมองว่าถ้าตัดตัวถ่วงออกไป (เพราะไม่มีบริษัทไหนอยากถือธุรกิจที่ขาดทุนแล้วไม่มีอนาคตเอาไว้)  การที่จะเหมือน cpall ก็ไม่แปลกครับ
Monet

โพสต์ที่ 5

spooner เขียน:TRC มี"สหการ"ครับ
สหการ เป็นคนปั้น TRC เข้าตลาด ไม่ใช่หรือครับ?
บทที่หนึ่ง "ทำงานหาเงิน"
ภาพประจำตัวสมาชิก
reiter
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 6

MCP ครับ มี KYE คอยถ่วง  :lol:  :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
vilage
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 7

[quote="reiter"]MCP ครับ มี KYE คอยถ่วง
โพสต์โพสต์