ถามคำถามง่ายๆหน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
aonzzung
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

คือเล่นหุ้นมาพักนึงละ
แต่สงสัยว่า สมมติเราตั้งซื้อ 1000 หุ้น ที่ราคา X บาท แต่มัน match แค่ 900 หุ้น อีก 100 หุ้นที่เหลือนี่มันเอาไปต่อคิวซื้อท้ายสุด หรือว่าอยู่คิวเดิมแต่เหลือจำนวน 100 หุ้นอะคับ ???
ภาพประจำตัวสมาชิก
Diablo
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ผม่ไม่แน่ใจ 100% นะครับ
แต่คิดว่าน่าจะอยู่คิวเดิมมากกว่าครับ
คือใครขายมาที่ราคา X อีก เราก็ได้เลย
รูปภาพ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 86

โพสต์ที่ 3

คิวเดิมครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 4

bid ไว้ 1000 หุ้น
มีคนโยนมาให้ 900 หุ้น
เหลือ 100 หุ้น
แล้ว มีคนตั้งเพิ่ม บนกระดานเป็น 200 หุ้น
จากนั้นรอซักพัก คนโยนใส่ 100 หุ้น

100 หุ้นหลังนี้ คุณได้รับไปก่อน ตามกฏ First in First Out
คือการเข้าคิวว่า คนเข้ามาก่อน ได้รับบริการก่อน
ไม่มีการแทรกคิว คิวนี้เป็นคิวที่สมบูรณ์แบบ ไม่มีการแซงซ้ายหรือแทรกขวา หรือ ใบดำ ใบแดง ใบเหลือง หรือใบน้ำเงิน
:)
:)
โพสต์โพสต์