ใครคิดว่าจุดสูงสุดSETรอบนี้ได้ผ่านไปแล้วครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
kmphol
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ใครคิดว่าจุดสูงสุดSETรอบนี้ได้ผ่านไปแล้วครับ

โพสต์ที่ 1

ขอความเห็นเพื่อนเพื่อน ที่คิดว่าจุดสูงสุดของ set ที่ 758 เมือ่ 13 ตค52 ได้ผ่านไปแล้ว ต่อไปหลังจากนี่้น่าจะเป็น
การหาจุดต่ำสุด

ขอเหตุผลด้วยครับ
classy
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ผมว่า จุดสูงสุดของเดือนตุลา ได้ผ่านไปแล้วครับ

ฝรั่งดูท่าจะทิ้งหุ้นไทยจริงๆ รึเปล่า??? :roll:

ตลาดบ้านเราก็เล็กแสนเล็ก มีความเสี่ยงมากมาย  :?:
Life is a lot like Jazz, it's best when you improvise
ภาพประจำตัวสมาชิก
Amadeus
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ผมว่าความจริงคือไม่มีใครรู้นะครับ พี่ต้าร์
แต่ถ้าถามความเห็นผมก็ว่ามันผ่านไปแล้วนะครับ
สองวันนี้หุ้นลงมา มาก เริ่มเห็นหลายคนดีใจมาก รีบซื้อหุ้นกันใหญ่
ถ้าซื้อเพราะว่า ต่ำกว่ามูลค่าจริง ผมว่าโอเค
แต่ถ้าซื้อเพราะต่ำกว่าเมื่อวานผมว่า หลงทางนะ

เอาง่ายๆ
สองวันก่อน เซ็ตลุ้น 760
เมื่อวาน ลงสามสิบ รีบาวด์สิบห้าจุด คาดว่าจะกลับไป 760
วันนี้ ???
พรุ่งนี้ ??? ??? ???

เห็นแบบว่าหุ้นลงซื้อ ลงซื้อ ต่ำแล้ว ยังมีต่ำกว่าอีก
พูดตรงๆว่า เหตุการณ์เมื่อปีที่แล้วยังหลอนๆอยู่เลย

แต่เค้าว่าคนเล่นหุ้นลืมง่ายหรือป่าวครับ

อ้าว นอกเรื่อง (ตอบไม่ตรงคำถาม) อีกแล้ว......ฮา
เตือนตัวเอง
1.ลดต้นทุน 2.ขึ้นราคา 3.ขยายตลาด
4.เพิ่ม same store sale  5.ขาย บ.เน่าๆ
โพสต์โพสต์