หนังสือ Margin of Safety ของ Seth Klarman

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
green-orange
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หนังสือ Margin of Safety ของ Seth Klarman

โพสต์ที่ 1

เมื่อวานนั่ง serach เน็ตครับ และพบว่ามีหนังสือนักลงทุนเน้นคุณค่า ชือว่า Margin of Safety ซึ่งไม่มีพิมพ์ออกจำหน่ายอีกแล้วครับ แต่รู้สึกว่าจะมีคนโหลดฉบับ scan แบบเต็มไว้ในเวปของ Seth ครับ แต่ว่าโหลดไม่ได้ ไม่ทราบว่าท่านไหนมี copy ฉบับนี้บ้างครับ ช่วยส่งให้หน่อยได้ไหมครับ
หรือไม่ทราบว่าที่ห้องสมุดตลาดหลักทรัพย์มีให้ยืมไหมครับ จะไปขอถ่ายเอกสารมาอ่านหน่อย

ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 43

โพสต์ที่ 2

อยากได้แบบไหนครับเป็นหนังสือหรือ ebook ครับ

PM  มาครับ

ผมได้อ่านเล่มนี้ เพราะความอนุเคราะห์ของพี่ท่านหนึ่งในเว็บนี้ครับ

ยังซึ้งใจถึงทุกวันนี้

confirm ว่าเล่มนี้ เขียนได้ดีจริงๆครับ  ทั้ง concept ของ Value Investment ทั้งเรื่อง MOS และ Valuation ครับ
ProjectSoul

โพสต์ที่ 3

http://rapidshare.de/files/48394690/Mar ... n.pdf.html

search เจอตาม link ครับ

ขอบคุณมากครับ ได้หนังสืออ่านเพิ่มอีกเล่มแระ (ปกติอ่านตามห้องร้อยคนร้อยเล่ม แต่ไม่เจอเล่มนี้ )
o-bo-ja-ma

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณมากครับ หาอยู่เหมือนกัน  :lol:  :lol:  :lol:
โพสต์โพสต์