ดร. นิเวศน์กำลังกลุ้มใจเรื่องอนาคตรายการ Money Talk Daily

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Black Superman
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ดร. นิเวศน์กำลังกลุ้มใจเรื่องอนาคตรายการ Money Talk Daily

โพสต์ที่ 1

:( รายการ Money Talk Daily ที่ดร.นิเวศน์ร่วมดำเนินรายการอยู่กับดร.ไพบูลย์ อาจารย์ถาวรและอาจารย์เสน่ห์ ทุกวันจันทร์ถึงศุกร์เวลา 22.00-23.00 น. เกิดความไม่แน่นอนว่าจะถูกปรับเปลี่ยนผังรายการหรือไม่ เนื่องมีการเปลี่ยนแปลงทีมงานบริหาร Money Channel Truevisions 80 ใหม่

ดร.นิเวศน์ซึ่งมีความเชี่ยวชาญเรื่องการวิเคราะห์การลงทุนแบบคุณค่าก็ไม่สามารถวิเคราะห์หรือคาดเดาได้ว่าอะไรจะเกิดขึ้นกับรายการ Money Talk Daily เป็นไปได้ว่า ดร.นิเวศน์ อาจจะต้องตกงานการดำเนินรายการ ฯ หรือมีงานน้อยลง ( รายการถูกลดวัน ) หรือ เปลี่ยนเวลาไปในช่วงที่แฟนรายการไม่มีโอกาสได้ชม อะไรก็เกิดขึ้นได้ทั้งนั้น

น่าเสียดายที่ดร.ไพบูลย์ในฐานะเจ้าของรายการจัดรายการนี้มานานกว่า 4 ปีได้ดร.นิเวศน์ซึ่งเป็นกูรูด้านการลงทุนตัวจริงมาร่วมดำเนินรายการแบบผู้ให้ไม่คิดหวังผลประโยชน์และสนับสนุนตลาดทุนและการลงทุนตลอดมา ดร.นิเวศน์เริ่มดำเนินรายการตั้งแต่ยังพูดแบบเป็นจริงเป็นจังเป็นวิชาการจนตอนนี้พูดได้น่าสนใจมีเนื้อหาแทรกลูกเล่นสนุกสนานอันเป็นเสน่ห์ของรายการฯไปแล้ว รายการฯได้ความนิยมสูงมาก จำได้ว่าจากการ Vote ทาง www.moneychannel.co.th รายการ Money Talk Daily ได้รับ Vote มากที่สุดถึง 34 % แต่ตอนนี้ทางผู้บริหารใหม่ได้ลบVoteดังกล่าวทิ้งไปหมดแล้ว ปล่อยให้เริ่มต้น Vote กันใหม่โดยมีรายใหม่ๆของทางช่องเข้ามาและรายการ Money Talk Daily ก็ยังเป็นรายการให้เลือก Vote ได้อยู่

ใครเป็นแฟนรายการ Money Talk Daily และแฟนดร.นิเวศน์ช่วยเข้าไปVote ให้ใหม่ด้วยและช่วยแสดงความเห็นทาง Webboard ของ www.moneychannel.co.th ด้วยก็ยิ่งดีเผื่อทางผู้บริกาชุดใหม่จะได้เก็บรายการ Money Talk Daily ไว้ให้เป็นประโยชน์สำหรับนักลงทุนทั้งหน้าเก่าและหน้าใหม่

ความจริงดร.นิเวศน์ตกงานฯก็คงไม่เดือดร้อนอะไรเพราะดร.นิเวศน์มีรายได้อภิมากมายมหาศาล มีงานรับเชิญไปพูดที่โน่นที่นี่เยอะแยะไปหมด แต่ผู้ที่เสียผลประโยชน์น่าจะเป็นแฟนรายการฯมากกว่าที่จะไม่ได้ฟังแนวคิดหรือข้อแนะนำดีเข้ากับสถานการณ์เศรษฐกิจและการลงทุนที่ดร.นิเวศน์พูดในรายการ
สร้างประชากรนักทุนหุ้นคุณค่ามาอย่างต่อเนื่อง

เห็นดร.นิเวศน์กับดร.ไพบูลย์พูดในรายการแบบให้ผู้ชมทำใจแล้วน่าใจหายจริงๆ ช่วยกัน Vote ช่วยกันแสดงความคิดเห็นหน่อยเถอะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
jung_oh
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ผมจัดให้ 1 vote ครับ

เอ.. ไม่รู้ vote ได้มากกว่า 1 หรือป่าว

รายการดีดี ไม่อยากให้หายไปไหนครับ
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 868

โพสต์ที่ 3

ปกติผมก็ดูรายการนี้อยู่รายการเดียวนะครับ ถ้าหายก็คงไม่ต้องดูแล้วครับ

ชักจะเห็นด้านมืดของทุนนิยมแล้ว

ว่าแต่ตลาดหลักทรัพย์อยู่ไหน ยังไงก็ยังจ่ายเงินตั้งปีละ 200 ล้าน เพื่อสนับสนุนการลงทุนในตลาดหลักทรัพย์ อย่าให้รายการดีๆหายไปเลยครับ

ที่ผมว่าน่าเบื่อที่สุด คือรายการข่าวทั้งหลาย มีแต่ข่าว ข่าวและข่าวๆ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
newbie_12
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 4

มีแต่รายการนี้รายการเดียวครับ ที่เน้นการลงทุนแบบเน้นคุณค่า

ที่เหลือก็มีแต่ข่าวๆๆๆๆๆ เอาคนรู้มั่งไม่รู้มั่งก็มานั่งวิเคราะห์

แถมน่าเบื่อที่สุดก็เอานักวิแคะ มาให้แนวรับแนวต้าน ไม่ต่างอะไรกะหมอดูราคาหุ้นเลยครับ

เฮ้ออออออออออออออออออออ ของดีใกล้กำลังจะหายไปอีกอย่างนึงละ
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------
<< New >>
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 5

ช่วย Vote แล้วครับ
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
BeSmile
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 6

ไป Vote มาแล้ว

ปกติ ผมไม่ค่อยดูรายการ TV ก็มีรายการนี้ล่ะครับ ที่พอจะดูบ้าง

หวังว่า คงไม่หายไป กับ ทุนนิยม นะครับ

:)
มีสติ - อย่าประมาทในการใช้ชีวิต
KB

โพสต์ที่ 7

ทำไมรายการดีๆ กลับอยู่ไม่ได้เนี่ยประเทศไทย ไปอยู่ในไทยทีวีได้รึเปล่า เฮ้อ...  ทั้งที่รายการมีประโยชน์มาก
arica

โพสต์ที่ 8

vote
ProjectSoul

โพสต์ที่ 9

เห็นด้วยกับพี่ลูกอิสานครับ ทุกวันนี้ดูแต่รายการ moneytalk อย่างเดียว

ผมดูผ่าน internet นะครับ ฟังไปเวลาทำงานอย่างอื่นไปด้วย

เปิดมา เจอแต่ข่าวกับพวกวิเคราะห์รายวันนี่ เยอะเกินจนเบื่อครับ :lol:
support

โพสต์ที่ 10

vote แล้วครับ :wink:
Boring Stock Lover

Re: ดร. นิเวศน์กำลังกลุ้มใจเรื่องอนาคตรายการ Money Talk Dail

โพสต์ที่ 11

Black Superman เขียน: น่าเสียดายที่ดร.ไพบูลย์ในฐานะเจ้าของรายการจัดรายการนี้มานานกว่า 4 ปีได้ดร.นิเวศน์ซึ่งเป็นกูรูด้านการลงทุนตัวจริงมาร่วมดำเนินรายการแบบผู้ให้ไม่คิดหวังผลประโยชน์และสนับสนุนตลาดทุนและการลงทุนตลอดมา ดร.นิเวศน์เริ่มดำเนินรายการตั้งแต่ยังพูดแบบเป็นจริงเป็นจังเป็นวิชาการจนตอนนี้พูดได้น่าสนใจมีเนื้อหาแทรกลูกเล่นสนุกสนานอันเป็นเสน่ห์ของรายการฯไปแล้ว
ก็ทำผ่าน Internet อย่างเดียวก็ได้นี่ คนเล่นหุ้นส่วนใหญ่ก็มีเนตกันอยู่แล้ว จะออกทีวี หรือ เคเบิล ก็ไม่ใช่เรื่องจำเป็นเสมอไป

หรือไม่งั้น ก็ทำแบบเก็บเงิน จะเป็นต่อครั้งต่อเดือนหรือต่อปี โดยจะผ่านเคเบิลหรือเนตก็ได้

ถ้าไม่มีค่าใช้จ่ายวิทยากร ค่าทำ production อัดเทปก็ไม่น่าจะแพงมาก กล้องสองตัว ระบบไฟ ค่าเช่าห้องอัด ไม่ต้องทำคุณภาพสูงมาก เน้นเสียงชัดๆ ชั่วโมงละสองสามหมื่น ตอนนึงสองสามชั่วโมง ตีว่าแสนบาทเป็นต้นทุน ก็อาจจะทำได้

พันคนจ่ายร้อย คนดูช่วยกันจ่ายตอนละร้อย หรือน้อยกว่าถ้าคนดูเยอะ พอไหวมั้ย

ทำได้จริง นี่อาจเป็น ทีวีประชาชนจริงๆครั้งแรกก็ได้

ทุนนิยมคงไม่เลวร้าย ถ้าคนเห็นค่าของของ และยินดีจ่ายให้สมกับค่าของของนั้นๆนะ  :)
tanapol
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 12

ไปช่วยมาหนึ่งเสียงแล้วครับ
Linzhi
ผู้ติดตาม: 225

โพสต์ที่ 13

vote ครับ
ก้าวช้า ๆ และเชื่อในปาฎิหารย์ของหุ้นเปลี่ยนชีวิต
There is no secret ingredient. It's just you.
chatchai
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 14

[quote="ลูกอิสาน"]ปกติผมก็ดูรายการนี้อยู่รายการเดียวนะครับ ถ้าหายก็คงไม่ต้องดูแล้วครับ

ชักจะเห็นด้านมืดของทุนนิยมแล้ว

ว่าแต่ตลาดหลักทรัพย์อยู่ไหน ยังไงก็ยังจ่ายเงินตั้งปีละ 200 ล้าน เพื่อสนับสนุนการลงทุนในตลาดหลักทรัพย์ อย่าให้รายการดีๆหายไปเลยครับ

ที่ผมว่าน่าเบื่อที่สุด คือรายการข่าวทั้งหลาย มีแต่ข่าว ข่าวและข่าวๆ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
c

โพสต์ที่ 15

นอกจากการ Vote รายการแล้ว ก็เข้าไปที่เมนู แนะนำติชมรายการ  เขียนติชมรายการ หรือ ถามคำถามเกี่ยวกับการลงทุน ซึ่ง ทางรายการ จะตอบคำถามในวันจันทร์ครับ
Sayan

โพสต์ที่ 16

1 เสียงครับ

ตอนนี้ผล vote 98% แล้วครับ  :lol:
rerkit
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 17

ผมไปโหวตมาเรียบร้อยแล้วครับ ช่วย ๆ กันโหวตนะครับ พวกท่านอาจารย์จะได้มีกำลังใจทำต่อครับ
Laziale
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 18

[quote="chatchai"][quote="ลูกอิสาน"]ปกติผมก็ดูรายการนี้อยู่รายการเดียวนะครับ ถ้าหายก็คงไม่ต้องดูแล้วครับ

sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 19

Vote ด้วยหนึ่งเสียงครับ

แม้ไม่มีเวลาตามดูสด ก็ได้ดูแบบแห้งครับ (download มาดู) :oops:  :oops:  :oops:

รายการดีมีสาระขนาดนี้ ขอให้อยู่คู่ Money Channel ตลอดไปครับ :pray:  :pray:  :pray:
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
akekarat

โพสต์ที่ 20

newbie_12 เขียน:มีแต่รายการนี้รายการเดียวครับ ที่เน้นการลงทุนแบบเน้นคุณค่า

ที่เหลือก็มีแต่ข่าวๆๆๆๆๆ เอาคนรู้มั่งไม่รู้มั่งก็มานั่งวิเคราะห์

แถมน่าเบื่อที่สุดก็เอานักวิแคะ มาให้แนวรับแนวต้าน ไม่ต่างอะไรกะหมอดูราคาหุ้นเลยครับ

เฮ้ออออออออออออออออออออ ของดีใกล้กำลังจะหายไปอีกอย่างนึงละ
เค้าเลยจะปรับเปลี่ยนเป็นช่องใบ้หุ้นรายวันมั๊งครับ  :lol:
เพราะรายการ MTD มันผ่าเหล่าผ่ากออยู่
jack5515566

1 เสียง

โพสต์ที่ 21

Poll:
ร่วมโหวตรายการโปรดของคุณใน Money Channel

Money Wake up  
1%
Money Insight  
0%
Get SET
0%
Money Therapy
0%
Hard Topic  
0%
Smart Planning  
0%
Smart Money
0%
News Update
0%
ปรับกลยุทธ์
0%
หุ้นโค้งสุดท้าย
0%
Money Biz
0%
Money Talk
99%

SET in the City
0%
เข็มทิศ CSR
0%
Money Forum
0%
Diablo

โพสต์ที่ 22

ตัดรูปมาให้ดูเลยครับว่าผลโหวตเป็นของจริง
1 คน 1 เสียง 1แรงผลักดันให้รายการดีอยู่ต่อไป
รูปภาพ
รูปภาพ
oatty

โพสต์ที่ 23

[quote="KB"]ทำไมรายการดีๆ กลับอยู่ไม่ได้เนี่ยประเทศไทย ไปอยู่ในไทยทีวีได้รึเปล่า เฮ้อ...
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
kakathi

โพสต์ที่ 24

รายการดีดี แบบนี้ โหวตให้อีกหนึ่งเสียงครับ
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 25

ในความคิดของผม
รายการ Money Talk เป็นรายการที่เอาเรื่องยากๆ มาทำเป็นเรื่องง่าย
คือ simplify
เรื่องของการเงิน การลงทุน ที่แสนยุ่งยาก ประชาชนไม่เข้าใจ ทำให้ประชาชนเข้าใจได้ง่ายๆ เพียงเวลาไม่ถึง ชั่วโมง แถมมีเสียงหัวเราะจากผู้ดำเนินรายการเป็นระยะ ประชาชนผู้ชมที่อยู่ตามบ้าน สามารถรับชมไปได้ความรู้และความสนุก
รายการประเภทนี้ในเมืองไทย นับรายการได้ นับผู้จัดได้
แถมเท่านั้นไม่พอ บ้างครั้งเจ้าของรายการก็ล้วงเอาเงินส่วนตัวมาทำรายการเองอีกด้วย แบบนี้อีกได้ว่า สร้างบุญด้วยการให้ความรู้แก่คน

ผมว่า รายการนี้ควรคู่เคียงข้างกับ ตลาด(ห)ลักทรัพย์แห่งประเทศไทย
wasan_yu

โพสต์ที่ 26

vote ด้วยคนครับ :shock:
เด็กสระบุรี
m_kok

โพสต์ที่ 27

ผมก็ไปรวมโหวตด้วยคนแล้วครับ ถ้าไม่มีรายการนี้ผม ก็คงยังไม่รู้จัก โลกของการลงทุนที่ดีได้ ดูทุกวันที่ออก สนับสนุนรายการดีๆ ครับ :o
เหาฉลามสุดขอบฟ้า

โพสต์ที่ 28

เล่นหุ้นเมืองไทย
เขาทำยังกับว่ารายย่อยเป็นของหวาน
อยากทำไรก็ทำ

รายการดีๆแต่ดันไปช่วยพวกแมงเม่าให้คิดเป็น
ก็จะต้องถูกถอดจากรายการไป
โหวตไป ก็ ได้แค่ ไปโหวต
รอดยากครับ
อยู่เมืองไทย
ต้องหาทางเอาตัวให้รอดได้ด้วยตัวของตัวเองไว้ก่อนเป็นดี
ว่ายก็ไม่เร็ว ดุก็ไม่ดุ
อาศัยเกาะฉลามไปอย่างนี้แหละฟะ
killyz

โพสต์ที่ 29

Vote ให้หนึ่งเสียงครับ
เอาผลโหวตรายการอื่นรวมกันยังสู้ MTD ไม่ได้
หรือถ้าถอดจริงๆ คงต้องเลิกดู money channel
การลงทุนมีความเสียว โปรดใช้วิจารณญาณในการลอก
Hughes

โพสต์ที่ 30

rating ดีขนาดนี้คงไม่ยกเลิกมั้งครับ

แต่สงสัยว่าอีกหน่อยจะเป็นกลางรึปล่าวเพราะต้องมี สปอนเซอร์รายการหาเงินเข้าบริษัท
เล่นหุ้นคนแก่ แต่แอบเปรี้ยวเป็นบางเวลา