Set ขึ้นเร็วไปหน่อยหรือเปล่าครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
peacedev
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

Set ขึ้นเร็วไปหน่อยหรือเปล่าครับ

โพสต์ที่ 61

เป็นบทความที่น่าสนใจมาก
ขอบคุณพี่ Lattte มากครับ
peacedev

Re: Set ขึ้นเร็วไปหน่อยหรือเปล่าครับ

โพสต์ที่ 62

ขุดขึ้นมาถามคำถามเดิมครับ

เพื่อน ๆ คิดว่า SET มันขึ้นมาเร็วเกินไปหรือเปล่าครับ :D
naphas12
ผู้ติดตาม: 1

Re: Set ขึ้นเร็วไปหน่อยหรือเปล่าครับ

โพสต์ที่ 63

มันขึ้นเร็วจนน่ากลัว แต่ที่น่ากลัวกว่าคือ ผมดันถือเงินสดไว้เยอะ ทำให้เป็นตัวถ่วงให้ผลตอบแทนเฉลี่ยโดยรวมลดลง

และไม่รู้ว่าอีกนานแค่ไหนตลาดจะปรับฐาน และถ้าตลาดปรับฐานก็กลัวว่าราคาอาจไม่ถูกเท่าเดิมแล้ว
chitadisai
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 64

อะไรก็ดูดีไปหมดช่วงนี้

ข่าวแย่ๆ ยุโรป อเมกา อีกหลายๆข่าว เหมือนว่าคนจะชินแล้ว

ผมมีเงินแต่ซื้อไม่ได้เลย มันไม่เข้าเกณฆ์ที่ตั้งเอาไว้
anomaly

โพสต์ที่ 65

ถ้าลงทุนกับบริษัทรายตัว ดัชนีขึ้นหรือลงคือแรงเหวี่ยงเหมือนกัน เราเป็นคนไปกำหนดค่าบวกลบแล้วตีความเอง
แต่ถ้ามันทำให้ราคาบริษัทที่เราเล็งถูกดันขึ้นไปเร็วมากแล้วเราต่อราคาไม่ค่อยได้นั้นคงอีกเรื่อง อิอิ ถ้า mos ไม่ได้ก็ยอมตกรถครับมั้งครับ :D
ท้ายสุดก็ทำเหมือนเดิม หากิจการดีราคาต่ำกว่ามูลค่าระยะยาว
การเดินทางสำคัญกว่าจุดหมาย
Zolaa

โพสต์ที่ 66

เพิ่งศึกษาการลงทุนตอนกลางค่อนมาปลายปีนี้ก็ตะลุยอ่านหนังสือมาหลายเล่มพอเปิดพอร์ตเข้ามาดูตลาดไอ้หย๋าดัชนี1300มาดูหุ้นตัวดีๆดูแล้วMOSจะเหลือเท่าไรวะนี่แต่ดูแนวโน้วดัชนีเหมือนจะไปต่อ เลยตัดใจเข้าซะหน่อยแม้ว่าราคาหุ้นจะมาไกลได้แต่หวังว่าถ้าตลาดไม่ถล่มซะก่อนหุ้นที่เราถือมันก็มีอนาคตดีละวะหวังว่าอย่างงั้น
peacedev

โพสต์ที่ 67

อา...

และแล้วมันก็ทิ้งดิ่งจนได้ :D
บูรพาไม่แพ้
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 68

ตอนนี้น่าจะมีคนถาม...มันดิ่งลงเร็วเกินไปไหม.. :D :D :D
peacedev

โพสต์ที่ 69

[youtube]kQQSW35PrEY[/youtube]