Visit Company SYNEX

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
polly
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 31

ขอลงชื่อไปด้วยค่ะ
sattaya
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 32

update รายชื่อครับ

1.por_jai
2. miracle
3. Sattaya
4.sai1(2)
6.picatos
7.leksmile
8.dekwat(2)
10.jinxyboy
11.babyinvestor(2)
13.พระราม2
14.densin
15.พี่มิสเตอร์บู(2)
17.Hughes
18.หมอนั้ม
19.ซันไชน์(3)
22.landrover54(2)
24.kok2029
25.littlewing(2)
27.โสภณ
28. booklover
29. terati20
30. Dech
31. icque(2)
33. riddick
34. กระทิงแดง
35. polly
36. dino
37. pitichai(2)
39. For

เรื่องที่จอดรถด้วยความผิดพลาดทางการสื่อสารของผม บริษัทแจ้งว่ามีที่จอดรถไม่มากแต่สามารถจอดริมถนนในซอยได้ หากท่านใดไปด้วยกันได้จะดีมากครับ ต้องขออภัยด้วยครับ
สติมา ปัญญาเกิด
ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 33

กระทิงแดง เขียน:ถ้าเป็นไปได้ ขอ 1 ที่ด้วยครับ

ขอบคุณครับ
ถ้าเป็นไปได้วันนี้ให้มาเจอกันที่คอร์ตแบดด้วย
เพื่อนฝูงจะหิวไอ๊ซทีกันจะแย่อยู่แล้วครับ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
pitichai_d

โพสต์ที่ 34

ขอจอง 2 ที่ครับ รายละเอียดอื่นๆ PM ไปแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ
sattaya

โพสต์ที่ 35

sattaya เขียน:update รายชื่อครับ

1.por_jai
2. miracle
3. Sattaya
4.sai1(2)
6.picatos
7.leksmile
8.dekwat(2)
10.jinxyboy
11.babyinvestor(2)
13.พระราม2
14.densin
17.Hughes
18.หมอนั้ม
19.ซันไชน์(3)
24.kok2029
27.โสภณ
30. Dech
33. riddick
34. กระทิงแดง
35. polly
36. dino
39. for
40. Java The Boy (pm หาผมนานแล้วแต่ไม่ได้ลงชื่อหน้ากระทู้)
ยังมีบางท่านยังไม่ได้ส่งชื่อ และที่ทำงานนะครับ
เพื่อน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 36

ขอไปด้วย1ที่ครับ...ขับรถไปเองครับผม
anakinnet

โพสต์ที่ 37

ไปด้วย 1 ที่ครับผม ขับรถไปเองครับพี่
In the long run, We are all dead.
nam

โพสต์ที่ 38

ขออภัย ติดธุระสำคัญเสียแล้วครับ  ขออนุญาตสละสิทธิ์ครับ
mac69

โพสต์ที่ 39

ขอลงชื่อ 1 ที่ครับ
sattaya

โพสต์ที่ 40

sattaya เขียน:update รายชื่อครับ

1.por_jai
2. miracle
3. Sattaya
4.sai1(2)
6.picatos
7.leksmile
8.dekwat(2)
10.jinxyboy
11.babyinvestor(2) ยังไม่ได้แจ้งที่ทำงาน
13.พระราม2
14.densin
17.Hughes ยังไม่ได้แจ้งที่ทำงาน
18.หมอนั้ม  ยกเลิก
19.ซันไชน์(3) ยังไม่ได้แจ้งชื่อ
24.kok2029
27.โสภณ
30. Dech
33. riddick
34. กระทิงแดง ยังไม่ได้แจ้งชื่อ
35. polly ยังไม่ได้แจ้งที่ทำงาน
36. dino
39. Java The Boy
40. พี่เพื่อน
41. austin_bd
42. mac69
สรุปยอดตอนนี้ 41 คน

ผมจะส่งรายชื่อให้กับทาง SYNEX ในวันพรุ่งนี้นะครับ ท่านใดยังไม่ได้แจ้งชื่อหรือที่ทำงานกรุณาแจ้งภายในวันพรุ่งนี้ด้วย

สำหรับคำถามถ้ามีเพิ่มโพสไว้ได้ครับผมจะส่งไปพร้อมรายชื่อ
sattaya

โพสต์ที่ 41

กำหนดการคร่าวๆ ครับ
14.00-16.00  - ลงทะเบียน ผู้เข้าเยี่ยมชม  
                    - ผู้บริหาร กล่าวต้อนรับ
                    - ชม VCD ข้อมูลและประวัติบริษัท
                    - ชี้แจง ผลประกอบการของบริษัทในครึ่งปีแรกของปี 2009  
                    - ชม Presentation  ก่อนการเข้าเยี่ยมชม  CTO , ASRS, PICKPACK
                    -นำชมระบบการจัดการสินค้าอัจฉริยะ ASRS (Automatic Storage and Retrieval System) และการจัดส่ง (Delivery)
                    -นำชมกระบวนบริหารการจัดวางสินค้าและการบรรจุหีบห่อ (PICKPACK)
                    -นำชมกระบวนการ สายการประกอบคอมพิวเตอร์  Configure  To Order (CTO)
                    -เบรครับประทานของว่าง และ เครื่องดื่ม
                    -Q & A
16.00           -  เชิญตัวแทน ลงนามเยี่ยมบริษัท และ ถ่ายรูปเป็นที่ระลึก
killyz

โพสต์ที่ 42

ล่าสุดบริษัทที่ทำงานอยู่ก็ไปจัดเตะสนามบอลหน้าโรงงาน

ไป visit เสร็จแล้วไปเตะบอลต่อได้น่ะครับ มีอยู่สองสนาม
การลงทุนมีความเสียว โปรดใช้วิจารณญาณในการลอก
worapot_ta

โพสต์ที่ 43

ไปด้วย 1 คนครับ ขับรถไปเองครับ
limburanan

โพสต์ที่ 44

ขอลงชื่อ 1 ที่คับ ขับรถไปเองครับ  :D  :D
MrRobot

โพสต์ที่ 45

ขอจองด้วยครับ 2 คน  :o

ขับรถไปเองครับ
VI Robot The Great
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 46

ขอส่งคำถามเพิ่มเติมหน่อยล่ะครับ
เรื่องนี้ไม่ถามไม่ได้ เรื่อง Turn over ของพนักงาน
ว่าแต่ละปีเข้าและออกมาน้อยแค่ไหน ถ้าได้เป็นกราฟจะดีมากครับ

เพราะบุคคลกรเป็นสิ่งสำคัญมากสำหรับองค์กร
:)
:)
SunShine@Night

โพสต์ที่ 47

ไปไม่ได้แล้วครับ

ขอสละสิทธิให้ท่านอื่นแล้วกันนะครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
sattaya

โพสต์ที่ 48

สรุปยอดท่านที่จะไป visit SYNEX ณ วันนี้ครับ

1
sattaya

โพสต์ที่ 49

สรุปคำถามครับ ท่านใดมีคำถามเพิ่มเติมโพสไว้เลยครับ เย็นนี้ผมจะส่งพร้อมรายชื่อ

1 นโยบายในการเลือกสินค้ามาจัดจำหน่าย ซึ่งสินค้า IT แต่ละประเภทมีอายุของมันแตกต่างกันเช่น
VGA CARD ผู้ผลิตออกรุ่นใหม่ทุกสามเดือนหรือหกเดือน เป็นการ update รุ่นเดิมให้มีประสิทธิภาพดีขึ้นกว่าเดิม แบบนี้จัดการอย่างไง

2 สินค้า IT เป็นการนำเข้ามาเป็นส่วนใหญ่ คือ MAINBOARD ,NOTEBOOK ,PC ,Server ,VGA Card และ อืนๆ การสั่งซื้อเป็นเงินดอลล่าร์  
บริษัทมีแผนในการดูแลเรื่องการผันผวนของค่าเงินอย่างไง

3 ในส่วนตลาด Server นี้ซื้อมาขายไปอย่างเดียว หรือมีหน่วยงานดูแลหลังการขายหรือเปล่า (Post Sale) เช่น ติดต่อซ่อมหากมีปัญหา

4 บริษัทขายผ่านร้านทั่วไปเท่านั้น ไม่ขายตรงสู่ลูกค้าทั่วไป เช่น Direct Sale หรือ ลูกค้าโครงการ
บริษัทมีช่องจัดจำหน่ายที่เป็นพันธมิตร หรือมีร้านเป็นของตัวเอง หรือไม่ และมีโครงการที่ทำร้านขายในอนาคตหรือไม่

5 ด้านสังคม
บริษัทมีแผนการดำเนินการในส่วนช่วยเหลือสังคมอย่างไงบ้าง
เช่น มีกิจกรรมที่ทำเป็นประจำทุกปี กิจกรรมที่ทำเป็นครั้งเป็นคราว เช่นอะไรบ้าง

6 บริษัทได้ร่วมกับหน่วยงานอื่นๆ เช่นหน่วยงานของรัฐ หรือ รัฐวิสาหกิจ หรือ หน่วนงานเอกชน ในการดำเนินการกิจกรรมเพื่อสังคมหรือไม่ ถ้ามีเช่นอะไรบ้าง

7 ด้านสินค้าคงคลัง
ที่ลงทุนไปในเรื่อง คลังสินค้าอัจฉริยะว่าไม่ต้องมีคนไปหยิม มีแขนกลไปหยิบของแทนคนได้เลย
เมื่อเปรียบกับคู่แข่งแล้ว คลังสินค้าของเขาเล็กกว่าในเรื่องขนาดและเทคโนโลยีที่ใช้ ทำไมถึงได้ทำแบบอัจฉริยะ

8 ในเรื่องการพัฒนาระดับมาตราฐาน ISO ต่างๆ
ไม่ทราบว่า บริษัทมีแผนในการดำเนินการให้ได้รับมาตราฐาน ISO ตัวอื่นๆเพิ่มเติมหรือไม่

9 เรื่อง Turn over ของพนักงาน ว่าแต่ละปีเข้าและออกมาน้อยแค่ไหน ถ้าได้เป็นกราฟจะดีมากครับ

10 สต็อกสินค้าที่เป็นสินค้าล้าสมัย เสียหาย สูญหาย แต่ละปีมีมากน้อยเพียงใด และบริษัทมีแนวทางแก้ปัญหานี้อย่างไรบ้าง

11 ผู้บริหารคิดว่า บริษัท มีจุดแข็งและจุดอ่อนอย่างไร และจะแก้ไขจุดอ่อนได้อย่างไร
austin_bd

โพสต์ที่ 50

ผมขอสละสิทธนะคับ พอที่วันนั้นมีประชุม

ต้องขอโทษพี่ sattaya ด้วยนะคับ

ฝาก พี่ๆ ด้วยนะคับ
Linzhi
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 225

โพสต์ที่ 51

ขอไปด้วยคนครับ 1 ที่ ขับรถไปครับ
ก้าวช้า ๆ และเชื่อในปาฎิหารย์ของหุ้นเปลี่ยนชีวิต
There is no secret ingredient. It's just you.
K-invest

โพสต์ที่ 52

ฝากคำถามครับ

บริษัทมีนโยบายในการดูแลลูกค้าหลังการขายอย่างไร
จะมีการเปิดศูนย์บริการในต่างจังหวัดมากน้อยแค่ไหน
เพราะลูกค้าที่อยู่ในต่างจังหวัดไม่ค่อยได้รับความสะดวก

ผมซื้อโน๊ตบุคของ BenQ (รับประกันโดย synec) ไปใช้ที่ ตจว.
ได้ประมาณ 3 เดือน ปรากฎว่าซีดีรอมเสียแล้ว
(ของเพื่อนซื้อประมาณ 6 เดือน ก็เสีย) หลังจากโทรสอบถาม
ร้านที่จำหน่าย ได้รับแจ้งว่าถ้าอยากได้ด่วนต้องนำไปซ่อม
ที่ศูนย์สะพานควายเท่านั้น
por_jai

โพสต์ที่ 53

:8) ขอเพิ่มรายชื่ออีก2ท่าน
     2ท่านนี้ส่งรายชื่อและรายละเอียดมาทางผม
     ผมจะฟอร์เวิร์ดไปทางพีเอ็มให้ตี๋เลยนะครับ
     ส่วนรายชื่อ
     เดี๋ยวผมeditให้เอง
SoLid_frOg

โพสต์ที่ 54

กลับมาสาธยายให้ฟังด้วยนะครับ  :D
พระราม2

โพสต์ที่ 55

ขอ cancel ครับ โทษทีที่บ้านให้ไปทำธุระด่วนน่ะครับ
เพิ่งจะรู้  :cry:
sai
ผู้ติดตาม: 292

โพสต์ที่ 56

ของผมต้องขอโทษด้วยนะครับ ภรรยาติดธุระต้องขอ ลดจาก 2 ที่ เป็น  1 ที่พอครับผม ขอบคุณมากมากครับ
Small Details Make a Big Difference
little wing
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 57

ขอยกเลิกทั้ง 2 ที่ครับ ขอโทษด้วยครับ :bow:
por_jai

โพสต์ที่ 58

:8) พรุ่งนี้ผมนัดกินข้าวเที่ยงกับพี่มิราเคิลที่ฟอร์จูนตอนเที่ยง
     แล้วค่อยขับรถไปSYNNEXด้วยกัน
     มีใครสนใจก็พีเอ็มมาถามเบอร์มือถือได้นะ
     จะได้คุยกันนอกรอบก่อน
     พรุ่งนี้เจอกันครับ
sattaya

โพสต์ที่ 59

อัพเดตเรืองที่จอดรถครับ

เนื่องจากทางบริษัทฯ แจ้งว่าที่จอดรถภายในบริษัทมีไม่เพียงพอ

แต่ได้ประสานกับทางตำรวจท้องที่เพื่อขอจอดริมถนนหน้าบริษัท

ท่านที่นำรถไปสามารถจอดรถหน้าบริษัทได้ทั้ง 2 ฝั่งครับ

โดยทาง synex จะมี รปภ.คอยอำนวยความสะดวกให้
leksmile

โพสต์ที่ 60

sattaya เขียน:อัพเดตเรืองที่จอดรถครับ

เนื่องจากทางบริษัทฯ แจ้งว่าที่จอดรถภายในบริษัทมีไม่เพียงพอ

แต่ได้ประสานกับทางตำรวจท้องที่เพื่อขอจอดริมถนนหน้าบริษัท

ท่านที่นำรถไปสามารถจอดรถหน้าบริษัทได้ทั้ง 2 ฝั่งครับ

โดยทาง synex จะมี รปภ.คอยอำนวยความสะดวกให้
แล้วทำไมผู้บริหารไม่เอารถออกมาจอดด้านนอก แล้วให้ รปภดูแลความสะดวกรถผู้บริหารแทนล่ะ :lol: