ใครที่ใช้ KT zmico เทรดผ่านเน็ต

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Diablo
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ใครที่ใช้ KT zmico เทรดผ่านเน็ต

โพสต์ที่ 1

มีอาการออเดอร์ค้างเหมือนผมไหมครับ
คือตั้ง Bid ไว้ ตอนกลางคืนวันพฤหัสบดี
พอกลับมาจากทำงานคืนวันศุกร์ราคาหุ้นขึ้นไปอีก
ทำให้ไมไ่ด้หุ้น
แต่สถานะไม่เปลี่ยนเป็น R [Reject] หรือ X [Cancel]
แต่ยังค้างที่ O [Open] อยู่
และยอดเงินสดคงเหลือ [Buting Limit] ก็ยังไม่ถูกปรับกลับมาเท่าเดิมครับ
ถูกหักออกไปตามจำนวนเงินที่ต้องใช้ในรายการที่ bid ไว้
คิดว่าพรุ่งนี้ตอนเย็นคงหายครับ แต่ว่าไม่ค่อยสบายใจเท่าไหร่
ระบบเก่าเว็บเก่าพอจบวัน คำสั่งไม่ Match ก็ตีคืนเลยครับ เงิน Buying Limit กลับมาที่เดิมทันที
สบายใจกว่า
ขอบคุณครับ
รูปภาพ
Oo_sora
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ที่ผมเจอคือ ตอนดึกๆ ส่งคำสั่งไปแล้ว ยกเลิกไม่ได้ (ไม่มีปุ่ม cancel)
จะยกเลิกได้ (มีปุ่มขึ้นมา) บางทีก็ต้องรอถึงเช้า
Diablo

โพสต์ที่ 3

อา ใช่ครับ
เป็นแบบนั้นเลยครับ
แต่นี่ขนาดข้ามวันเสาร์อาทิตย์มา ปุ่ม cancel ยังไม่ขึ้นมาให้กดเลย  :x
นี่ล่าสุดเข้าไปดูก็ยังไม่มีให้กดครับ
:evil:
รูปภาพ
uncleBE

โพสต์ที่ 4

ผมไม่เคยเจอนะครับ
ลองสอบถามไปที่ฝ่ายเทคนิคดีกว่า
หรือไม่งั้นก็เลี่ยงไปใช้ Streaming ของ Settrade ไปเลยครับ
jung_oh

โพสต์ที่ 5

ถ้าคืนเงินกลับมาก็ยังโอเคนะครับ

เพราะบางที ผมก็ไม่ได้จำว่า ตอนนี้ยอดเงินเหลือเท่าไหร่

ตั้งไว้ ได้หรือไม่ได้หุ้น ถ้าไม่ได้หุ้นแล้วหักเงินไปนี่ ผมก็ไม่รู้นะ
sattaya
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 6

ผมก็ยังไม่เจอนะครับ หรือเป็นเพราะผมไม่ค่อยซื้อขายหว่า
สติมา ปัญญาเกิด
eupatcha

...

โพสต์ที่ 7

ระบบค้างบ่อย เป็นยังงี้มานานแล้ว ทำใจไว้เลยครับ ถ้าตั้ง Bid ล่วงหน้าแล้วหวังว่าจะได้เป็นคนแรก ไม่มีหรอกครับ ไม่เคยได้ Broker เจ้าอื่นเอาไปกินหมด ยอดเงินก็ Update ช้า
  บางทีเราสั่งถอนไปแล้ว แต่เงินในระบบยังอยู่ก็มี ขนาดผลประโยชน์ของบริษัทเลยน่ะเนี่ย บทวิเคราะห์ก็ไม่เป๊ะ เจ้าหน้าที่การตลาดเวลาใช้ไปหาข้อมูลที่ก็ใช้ไม่ได้เรื่อง..
 แต่ผมก็เป็นลูกค้าเค้านานแล้วหล่ะเกือบ 10 ปีแล้ว เห็นข้อดีตรงที่ถึงระบบการซื้อขายจะแย่กว่าใคร แต่ความถูกต้องของเงินในระบบ และระบบการซื้อขายถูกต้องเสมอ ผมก็เลยไม่เปลี่ยน ไม่ได้ซื้อขายบ่อย ก็เลยไม่ได้ใส่ใจระบบการซื้อขายที่ล่มบ่อยๆครับ
  ถ้ามีปัญหาก็โทรหาเจ้าหน้าที่การตลาดเรานั่นหล่ะ เค้าก็รีบเคลียร์ให้นะครับ
ตลาดมีประสิทธิภาพ(เป็นบางตัว)
Diablo

โพสต์ที่ 8

ยอดเงินคงเหลือพึ่งกลับมาแสดงตามจริงตอน 9 โมงครึ่งครับ
ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ  :D
รูปภาพ
Oo_sora

โพสต์ที่ 9

เคยลองมั่วดู ส่งคำสั่งดึก จะ เช้า ของเคทีซิมิโก้ ไม่รวดเร็วเหมือนแต่ก่อน
Diablo

โพสต์ที่ 10

Oo_sora เขียน:เคยลองมั่วดู ส่งคำสั่งดึก จะ เช้า ของเคทีซิมิโก้ ไม่รวดเร็วเหมือนแต่ก่อน
ใ่ช่ครับไม่รวดเร็วเหมือนแต่ก่อน
แต่ก่อนพอ cancel ยอดเงินก็จะกลับขึ้นมาเท่าเดิมทันที
รูปภาพ
Diablo

โพสต์ที่ 11

ผมได้ส่งปัญหาไปให้ทางโบรกเกอร์ดูและนี่คือคำตอบครับ
=======================================
เรียนท่านลูกค้า  การคำนวณ Buying Limit นั้นจะทำการคำนวณทุกเช้าการวันทำการถัดไป ในกรณีนี้คือวันศุกร์ จะคำนวณอีกครั้งในเช้าวันจันทร์ ซึ่งหากท่านลูกค้าเข้ามาเช็ค Buying Limit ในวันเสาร์ และอาทิตย์จะยังไม่แสดงการปรับปรุง Buying Limit ให้แต่กระนั้นท่านลูกค้ายังคงส่งคำสั่งซื้อขายตามปกติแม้ Buying Limit ยังไม่ถูกต้องก็ตาม แต่เมื่อระบบปรับวงเงินแล้วจะเช็ก Buying Limit ให้อีกครั้งก่อนส่ง... Order ที่ค้างจากวันศุกร์ ซึ่งไม่รวม Orderใหม่ที่สั่งหลังตลาดปิด (Order After Close) ท่านลูกค้าไม่จำเป็นต้องไป Cancel เพราะตัวระบบจะ Cancel ให้อัตโนมัตก่อนเช้าวันทำการถัดไป และคืนวงเงินตามจำนวน
หากมีข้อสงสัยเพิ่มเติม กรุณาติดต่อ 02 695 5556
ขอบคุณมากครับ
=========================================

โดยส่วนตัวผมว่าทางพี่เขาตอบดีครับ ตอบชัดเจนที่อยากรู้ครับ
แต่ลึกๆ ก็อยากจะให้มัน ทันที เหมือนเก่าเหมือนกัน
รูปภาพ
Diablo

โพสต์ที่ 12

เมื่อคืนผมส่ง order ทิ้งไว้ครับ
ตอนประมาณตี 1
ตอนนั้น ลิงค์ cancel จะยังไม่ขึ้นให้กดครับ
พอส่งไปแล้วก็นึกได้ แบบนี้ก็แย่สิ ถ้าเกิดเปลี่ยนใจหรือกดผิดจะทำไงดีละเนี่ย เพราะไม่มีปุ่ม cancel ให้กด
พอมาตอนเช้าเมื่อกี้ (7โมง50นาที) ยอดเงินคงเหลือถูกปรับลดลงแล้ว และมีลิงค์ cancel ให้กดแล้วครับ
รูปภาพ
Oo_sora

โพสต์ที่ 13

จริงๆตอนนี้ที่อยากได้ คือ ปุ่ม cancel ... please ...
บางวัึน คีย์คำสั่งผิด ตอนหัวค่ำ ต้องรอถึงเช้า กว่าจะยกเลิกคำสั่งได้
Diablo

โพสต์ที่ 14

นั่นสิครับ
เห็นด้วยครับ
ไม่รู้ว่าเป็นความตั้งใจที่จะทำเพื่อไม่ให้เกิดพฤติกรรมตั้งบิดหลอกลวงหรือเปล่านะครับ
รูปภาพ
tanavut

โพสต์ที่ 15

สรุป 2 จุด
1. ยอด Buy Limit ไม่ปรับคืนให้เลยหลังปิดตลาด  
แต่ก่อนใช้เวลาแป๊บนึงก็ปรับคืนแล้ว
2. สั่งนอกเวลาตลาดแล้ว Cancel ไม่ได้
ต้องมารอ Cancel ช่วงก่อนเปิดตลาด
เกิดติดธุระตอนเช้าขึ้นมาล่ะ แย่เลย
โพสต์โพสต์