ดูผู้บริหารยังไงครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Iceberg_s
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ผมนั่งอ่านรายงานประจำปี แต่ละบริษัท
รวมถึงดูงบการเงินมาสิบกว่าแห่งแล้ว
ทำไมทุกที่ดูดีไปหมด
ไม่เข้าใจว่า จะดูว่าการบริหารดีไม่ดี จากข้อมูลตรงนี้ยังไง
ใครพอแนะนำได้มั๊ยครับ
SunShine@Night

โพสต์ที่ 2

สังเกตว่าผู้บริหารพูดแล้ว ทำได้จริงมากน้อยแค่ไหนครับ :)
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
niyom_value

โพสต์ที่ 3

ลอง search ชื่อ ผู้บริหาร ใน google และลองอ่านบทสัมภาษณ์ต่างๆ วิสัยทัศน์ต่างๆ ที่เคยได้โม้ไว้ เอ้ยพูดไว้ ยิ่งเก่ายิ่งดีครับ จะได้รู้ว่าปัจจุบันเป็นอย่างที่เคยพูดไว้หรือเปล่า
babypex

โพสต์ที่ 4

ในห้อง กระทู้คุณค่า มีโพยลับ อยุ๋ครับ  :D
Iceberg_s

โพสต์ที่ 5

ไปดูมาแล้วครับ(โพยลับ) ขอบคุณครับ
holidaytours

โพสต์ที่ 6

ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คนครับ
ต้องตามว่าที่ผ่านมาผู้บริหาร ทำอย่างที่เขาพูดไหมครับ
สิ่งทั้งหลาย ขึ้นอยู่กับใจ มีใจเป็นใหญ่ สำเร็จเพราะใจ - พุทธภาษิต
งาน อาชีพเสริมทำเงินล้าน สร้างรายได้ ธุรกิจส่วนตัว รวย!
okdee

โพสต์ที่ 7

holidaytours เขียน:ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คนครับ
ต้องตามว่าที่ผ่านมาผู้บริหาร ทำอย่างที่เขาพูดไหมครับ
เห็นด้วยค่ะ
ต้องใช้เวลา
:D
bouy22

โพสต์ที่ 8

ทำไมผมเจอแต่ ผู้บริหาร อีโก้ สูงๆ ก็ไม่รู้   :(  :(
ปล้องนาง
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 9

ผู้บริหารที่ดีต้อง เปิดเผย เล่าสู่กันฟังในข้อเท้จจริงทั้งเรื่องดีเเละเรื่องไม่ดี ครับ
phakphum
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 10

ผมเคยสงสัยเหมือนกันครับ จริงๆตอนนี้ก็ไม่สามารถตอบได้ชัดเจนนัก..

ปัจจุบันผมใช้วิธีหา Clip สัมภาษณ์ผู้บริหารจากเว็บ monechannel.co.th ครับ ได้ประโยชน์ดีมาก ได้ยินเสียงชัดเจน ได้ฟังแนวคิด ได้รู้ว่ามีการใช้คำพูดแบบไหนในการตอบคำถาม

แม้จะเป็น Clip เก่าแต่ผู้บริหารก็ไม่ได้มีบุคลิกเปลี่ยนทุกวันนี่เนาะ
โพสต์โพสต์