คุณจะสามารถหาโอกาสฟังท่านอ.พูดเรื่องการเมืองได้จากที่......

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ศิษย์เซียน007
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

คุณจะสามารถหาโอกาสฟังท่านอ.พูดเรื่องการเมืองได้จากที่......

โพสต์ที่ 1

FM 96.50 เวลา10โมง เพราะผู้ดำเนินรายการมักจะชวนท่านอ.พูดการเมืองบ่อยๆครับสไตล์การจัดรายการผมว่าเหมือนเพื่อนมาบ้านพ่อนะ แต่คงจะหาฟังเรื่องการลงทุนแนววีไอยากหน่อยครับส่วนเรื่องการวิเคราะห์ภาพรวมและเรื่องทั่วๆไปพอได้อยู่ หลังจากฟังมาหลายๆครั้งทำให้รู้ว่าท่านอ.เป็นผู้ฟังที่ดีแบบซุโก้ยจริงๆ  :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
Linzhi
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 225

Re: คุณจะสามารถหาโอกาสฟังท่านอ.พูดเรื่องการเมืองได้จากที่...

โพสต์ที่ 2

[quote="ศิษย์เซียน007"]FM 96.50 เวลา10โมง เพราะผู้ดำเนินรายการมักจะชวนท่านอ.พูดการเมืองบ่อยๆครับสไตล์การจัดรายการผมว่าเหมือนเพื่อนมาบ้านพ่อนะ แต่คงจะหาฟังเรื่องการลงทุนแนววีไอยากหน่อยครับส่วนเรื่องการวิเคราะห์ภาพรวมและเรื่องทั่วๆไปพอได้อยู่ หลังจากฟังมาหลายๆครั้งทำให้รู้ว่าท่านอ.เป็นผู้ฟังที่ดีแบบซุโก้ยจริงๆ
ก้าวช้า ๆ และเชื่อในปาฎิหารย์ของหุ้นเปลี่ยนชีวิต
There is no secret ingredient. It's just you.
ภาพประจำตัวสมาชิก
baby-investor

โพสต์ที่ 3

ได้มุมมองเพิ่มเติมตอน 10:30 น. จากอาจารย์สมชายด้วยครับ ถือว่าครบรสชาดทีเดียว ทั้งหุ้น ทั้งการเมือง ทั้งเศรษฐกิจ
Glaxo

โพสต์ที่ 4

ส่วนใหญ่ฟังแล้วเป็นเรื่องอื่นซะเยอะ คุยเรื่องเที่ยวบ้าง สุขภาพบ้าง พอนึกได้ทีก็ด่าหุ้นปั่นบ้าง เดาว่าตลาดจะไปทางไหนบ้าง สุดท้ายวันที่อ.ไม่มาก็กลายเป็นคุยเรื่องกองทุนซะมากกว่า แต่ก็ดีครับหลากหลายดี
ศิษย์เซียน007

โพสต์ที่ 5

Glaxo เขียน: พอนึกได้ทีก็ด่าหุ้นปั่นบ้าง
นั่นสิครับด่ามากๆเสียวครับเกรงว่าหุ้นบางตัวในพอร์ตจะโดนทุบ อิอิ :lol:

เมื่อวานศุกร์ท่านอ.หุ้นกลุ่มโบรกเกอร์ขึ้นมาแล้วแต่ไปได้ไม่ค่อยมากเพราะนักลงทุนกังวลเรื่องการเปิดเสรีในปีหน้า ผมคืดว่าช่วงเวลานี้จนถึงสิ้นปีอาจจะได้เห็นการวิ่งแรงๆซักครั้งรอบสุดท้ายก่อนปิดฉากก็เป็นได้ครับโดยเฉพาะโบรกลูกครึ่งที่ติดอันดับต้นๆเเห่งการ pop trade เพราะผลประกอบQ3น่าจะออกมาดีมากๆครับ  :)
โพสต์โพสต์