อยากทราบวิธีขอใบเสร็จเงินปันผล

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

Post Post
tiotiotio
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

อยากทราบวิธีขอใบเสร็จเงินปันผล

Post no. 1

ผมทำใบเสร็จเงินปันผลของศูนย์รับฝากหลักทรัพย์หาย ไม่ทรบว่าจะติดต่อขอรับใหม่ หรือดูข้อมูลได้จากที่ไหนครับ พอดีจะนำไปคิดเครดิตภาษีครับ ขอบคุณผู้รู้ทุกๆท่าน
miracle
ผู้ติดตาม: 81

Post no. 2

ถ้าเอกสารเกี่ยวกับปันผลหาย
ให้ติดต่อที่ศูนย์รับฝากหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย
ชั้นล่างของตึกตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย ครับ
เดี๋ยวเขาออกใบทดแทนใบเดิมให้ครับ

ผมเคยขอมาแล้ว
ขอที่คนทำเรื่องบอกว่า 3 อาทิตย์เพราะ หายเกลี้ยงจากการย้ายบ้าน
:)
:)
Laziale
ผู้ติดตาม: 3

Post no. 3

วิธีการขอหนังสือรับรองจาก TSD ทาง Email ครับ ลองโทรไปถามก่อนก็ได้ แป๊บเดียวก็ได้รับแล้วครับ

(Copy บัตรประชาชน เซ็นต์รับรองสำเนาถูกต้องแล้ว Fax โดยระบุตามนี้ครับ)
Tel 0-2229-2888
Fax 0-2654-5427
Attention K.พิณธุรัตน์
From ............... ( Mobile : ................)

เรื่อง : ขอออกหนังสือรับรองการหักภาษี ณ ที่จ่ายของ

บริษัท งวดปี
IT 01.04.08 - 30.06.08
PSL 01.07.08 - 30.09.08

หมายเหตุ : กรุณาส่งกลับมาทาง Email : [email protected]
ขอรวดเดียวหลายบริษัทฯก็ได้ครับ  :D
PostPost