ทุกท่านใช้หลัก Reinvestment of dividend กันรึเปล่าครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ayethebing
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

ทุกท่านใช้หลัก Reinvestment of dividend กันรึเปล่าครับ

โพสต์ที่ 1

เช่น ได้เงินปันผลมาก็นำกลับไปซื้อหุ้นตัวเดิมหลังจากที่มัน XD

ปัญหาคือต้องหมุนเงินเล็กน้อยเพราะมีผลเกี่ยวกับเงื่อนเวลาระหว่างวัน XD กับวันที่ได้รับเงิน

ผมทำไปแล้วกับ PHA ครับ เห็นมันลงมาเยอะกว่าปันผลเยอะดี
ขอนไม้อันนิ่งสงบ
นักดูดาว
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ผมเปลี่ยนตัวอะครับ อย่างปีที่แล้วเปลี่ยน SUC เป็น SAFE แต่เงินปันผลก็ลงทุนต่อหมดนะ
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 902

โพสต์ที่ 3

ผมทำเช่นกันครับ แต่ไม่เต็มร้อยเปอร์เซนต์
เพราะต้องนำมาใช้จ่ายครับ
เลยทำให้ทบต้นได้ช้าลง
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
มือใหม่
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

เคยทำครับ กับหุ้น lh แล้วซื้อกลับไม่ได้ เพราะช่วงนั้นตลาดถีบตัวสูงขึ้น เลยต้องไปซื้อที่ราคาแพงกว่า

สรุปนะครับ ถ้าตลาด hot เสี่ยงใช้ได้เลย แต่ถ้าตลาดซบเซาน่าเล่นครับ
ท้าชนความคิด vi ทุกสถาบัน
ภาพประจำตัวสมาชิก
Banchap
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

ทำครับ แต่เปลี่ยนตัว
ที่กำลังจะได้รับงวดนี้ ยังหาตัวลงไม่ได้เลย อาจจะกำเงินสดไว้ก่อน
ล็อคหัวข้อ