งบการเงิน (ปรับปรุงใหม่) แปลว่าอะไรครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Iceberg_s
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

งบการเงิน (ปรับปรุงใหม่) แปลว่าอะไรครับ

โพสต์ที่ 1

:D
krisy
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 2

แปลว่า มีการปรับปรุงตัวเลขจากที่รายงานไว้หนก่อน

แต่จะปรับเพราะเรื่องอะไร ต้องไปดูในหมายเหตุค่ะ
.....Give Everything but not Give Up.....
Iceberg_s
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 4

งบการเงิน(ปรับปรุงใหม่)
เกิดจากหลายสาเหตุ
1 ปรับปรุงทางด้านบัญชีใหม่ ทำรายการบัญชีใหม่ในบ้างหมวด
ทำให้ต้องเกิดปรับปรุงกระทบยอดกันใหม่
2 ปรับปรุงตามมาตราฐานทางบัญชี เพื่อให้งบการเงินในรอบบัญชีที่ประกาศ สามารถเปรียบเทียบได้กับงบการเงินในรอบบัญชีเดิมที่นำมาเปรียบเทียบ
3 เกิดจากการนำมาตราฐานบัญชีมาใช้ใหม่ในรอบบัญชีนั้น (อันนี้มีบอกไว้ใน หมายเหตุประกอบงบการเงินว่า กรอบของการจัดทำบัญชีในรอบบัญชีนั้นมีอะไรเปลี่ยนแปลงไปจากเดิมบ้าง)

:)
:)
โพสต์โพสต์