จิบเบียร์คิวสอง 28สค.09 ณ.จันทร์เพ็ญ ถ.พระราม4 (กระทู้สอง)

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai
Verified User
ผู้ติดตาม: 9

จิบเบียร์คิวสอง 28สค.09 ณ.จันทร์เพ็ญ ถ.พระราม4 (กระทู้สอง)

โพสต์ที่ 1

:8) ผมขออนุญาติล็อกกระทู้แรกไว้แล้วมาสรุปทุกอย่างไว้ในกระทู้สองนี้
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
por_jai

โพสต์ที่ 2

:8) หน้าตาภัตตาคาร

รูปภาพ
por_jai

โพสต์ที่ 3

:8) รายชื่อชุดแรก
รูปภาพ
por_jai

โพสต์ที่ 4

:8) ชุดต่อมา

รูปภาพ
por_jai

โพสต์ที่ 5

:8) ตอบคำถาม

1.ผมนับว่าอาจารย์mprandyมาด้วยนะครับ
Better late than neverครับอาจารย์

2.ตกลงตามรายชื่อที่ฮงถามมา
leksmile,pongo,luty97,โอ@,kiri,crazyrisk,เฮีย monmoney,eakepon,พระอาจารย์แม็ค
kornjackrit,mprandy,Amadeus,rean,alex ,cando,bikkii
จาก16รายชื่อมีมา5นัมเบอร์6ท่านคือโอ๊ตเท้าทองคำ kiriมาซะสองเลย หมอแม็ค อาจารย์มานพ amadeus
ส่วนพี่เล็ก น้องพงษ์ เจ้าติ อ.มน น้องเอก เจ้ากร พี่เรียน อันเล็ก cando เอาไงดีครับ ฮงเขาไม่ได้ออกปากง่ายๆนะ

3.คุณgreen-orangeถามว่า
สมาชิกใหม่ครับ งานนี้มีค่าใช้จ่ายไหมครับ ถ้ามีเท่าไหร่ครับ น่าสนใจดี ถ้าไม่ค่าใช้จ่ายก็ขอสมัครเลยนะครับ
ตอบว่า คิดค่าใช้จ่ายท่านละหนึ่งพันบาทครับมาจ่ายหน้างานได้ไม่ต้องโอนมาล่วงหน้าแต่อย่างใด
หักค่าอาหารสถานที่แล้วเหลือเข้าเวบช่วยค่าใช้จ่ายต่างๆที่เวบมีครับ

4.พี่หมีบึงกุ่มถามว่า
ถ้าไม่จอง ไปจ่ายหน้างานเลยก็ได้ใช่ไหมครับพี่ป้อม?
จ่ายหน้างานทุกที่นั่งครับ
ลงทุนได้ผล คนเป็นสุข
ผู้ติดตาม: 0

...

โพสต์ที่ 6

ขอจอง 2 ที่ครับ
ลงทุนได้ผล คนเป็นสุข
hongvalue
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 274

โพสต์ที่ 7

por_jai เขียน: จาก16รายชื่อมีมา5นัมเบอร์6ท่านคือโอ๊ตเท้าทองคำ kiriมาซะสองเลย หมอแม็ค อาจารย์มานพ amadeus
ส่วนพี่เล็ก น้องพงษ์ เจ้าติ อ.มน น้องเอก เจ้ากร พี่เรียน อันเล็ก cando เอาไงดีครับ ฮงเขาไม่ได้ออกปากง่ายๆนะ

อเล็กนะครับไม่ใช่อันเล็ก

ไปเรียกชื่อเขาผิด :lol:
สนใจเรื่องบัญชี กลยุทธ์ลงทุน fundflow แจมได้ที่ blog ผม
http://hongvalue.wordpress.com/
-ติดตาม twitter เรื่องหุ้นของผมได้ที่
http://twitter.com/hongvalue
my book
http://wp.me/pzSOv-hP
por_jai

โพสต์ที่ 8

hongvalue เขียน:
อเล็กนะครับไม่ใช่อันเล็ก

ไปเรียกชื่อเขาผิด :lol:
:8) ขอโทษหนุ่มวรจักรครับ
     (จริงๆผมวางยาไว้รอให้เจ้าอเล็กซ์เขามาโวยวายครับ)
por_jai

โพสต์ที่ 9

:8) รายชื่อสมาชิกที่มางานและได้ทายหุ้น
     ตามที่ประธานเวบให้ประลองกันไว้
     ผมรวบรวมได้ดังนี้

รูปภาพ
por_jai

โพสต์ที่ 10

:8) รายการอาหารโต๊ะจีนที่สั่งไว้
1.ออร์เดิฟ
2.ซุปเยื่อไผ่
3.เป็ดปักกิ่ง
4.หอยเชลล์อบเนย
5.สลัดผลไม้
6.ปลากะพงนึ่งซีอิ๊ว
7.ต้มยำกุ้ง
8.ข้าวผัดกุ้ง&ปู
9.ผลไม้รวม
10.เบียร์ไฮเนเก้น...ฮ่า....
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 11

por_jai เขียน::8) รายการอาหารโต๊ะจีนที่สั่งไว้
1.ออร์เดิฟ
2.ซุปเยื่อไผ่
3.เป็ดปักกิ่ง
4.หอยเชลล์อบเนย
5.สลัดผลไม้
6.ปลากะพงนึ่งซีอิ๊ว
7.ต้มยำกุ้ง
8.ข้าวผัดกุ้ง&ปู
9.ผลไม้รวม
10.เบียร์ไฮเนเก้น...ฮ่า....
ประสบการณ์รอบที่แล้ว คือ อาหารไม่เติม เป็นปัญหาของผู้มาช้า
อันนี้พี่พอใจ ช่วยแก้ไขด้วยว่า หากใครมาช้า มีเมนูอะไรสั่งเพิ่มได้บ้าง
ขอบพระคุณครับ

เที่ยวที่แล้ว ผมไปเกือบสองทุ่ม เปิดโต๊ะเกือบสุดท้ายเลย
:)
miracle

โพสต์ที่ 12

ลืมไปอีกอย่าง
คราวที่แล้ว ดีที่สุดคือ ดร นิเวศน์ถือไมด์ และมีลำโพง
ทำให้พูดแล้วได้ยินชัดเจน ไม่ต้องล้อมวงกันมากนัก
รอบนี้คงเป็นอย่างนั้นล่ะครับ
oatty
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 13

มาลงชื่อครับ ว่าไปได้แล้ว ดีใจจัง..
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
Mr. Boo
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 11

โพสต์ที่ 14

พี่"มิ" ครับ

ผมว่าใครมาช้า สั่งไก่ย่างมาเติมท่าจะดีนะครับ

"ไก่ย่างจันทร์เพ็ญ"ที่นี่ เค้าขึ้นชื่ออยู่

นอกจากนี้ อาหารในตำนานที่นี่ก็มีหลายอย่างอยู่

เผลอๆมาช้าน่าจะได้กินอาหารนอก SET ที่น่าสนไม่น้อยไปกว่ากันนะครับ
Rabbit VS. Turtle
miracle

โพสต์ที่ 15

Mr. Boo เขียน:พี่"มิ" ครับ

ผมว่าใครมาช้า สั่งไก่ย่างมาเติมท่าจะดีนะครับ

"ไก่ย่างจันทร์เพ็ญ"ที่นี่ เค้าขึ้นชื่ออยู่

นอกจากนี้ อาหารในตำนานที่นี่ก็มีหลายอย่างอยู่

เผลอๆมาช้าน่าจะได้กินอาหารนอก SET ที่น่าสนไม่น้อยไปกว่ากันนะครับ
อืมๆๆ
ได้เปิดหูเปิดตาเพิ่มขึ้นครับ พี่ Mr.Boo
vi_tal signs

โพสต์ที่ 16

ผมไปนะครับ

แต่ที่ทายว่า n-park นี่  ผมล้อเล่นนะครับ  (-_-)"

ผมขอทายเป็น  TTCL  ละกันนะครับพี่พอใจ
มันจะมีมูลค่าเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ
rareman

โพสต์ที่ 17

ขอทายชื่อหุ้นด้วยครับ SVi
burengnong

โพสต์ที่ 18

สถานที่จัดงานใกล้รถไฟฟ้าใต้ดินต้องลงที่สถานีลุมพินีใช่ไหมครับพี่ por-jai อยู่ กทม.มาปีกว่าแล้วยังไปไม่ถูกเลยครับ
takechi

โพสต์ที่ 19

ไปด้วย 1 คน ครับพี่  :D
por_jai

โพสต์ที่ 20

burengnong เขียน:สถานที่จัดงานใกล้รถไฟฟ้าใต้ดินต้องลงที่สถานีลุมพินีใช่ไหมครับพี่ por-jai อยู่ กทม.มาปีกว่าแล้วยังไปไม่ถูกเลยครับ
:8) ใช่ครับหมอแดน
     เร็วนะครับ
     ยังจำรูปตอนที่รวมหนุ่มเจียงฮายใจซื่้อที่เจ้าต้อมมาโพสให้ดูอยู่ได้
     ราวกับไม่กี่วันมานี่เอง
por_jai

โพสต์ที่ 21

miracle เขียน:
ประสบการณ์รอบที่แล้ว คือ อาหารไม่เติม เป็นปัญหาของผู้มาช้า
อันนี้พี่พอใจ ช่วยแก้ไขด้วยว่า หากใครมาช้า มีเมนูอะไรสั่งเพิ่มได้บ้าง
ขอบพระคุณครับ

เที่ยวที่แล้ว ผมไปเกือบสองทุ่ม เปิดโต๊ะเกือบสุดท้ายเลย
:8) เรื่องกินเรื่องใหญ่
por_jai

โพสต์ที่ 22

oatty เขียน:มาลงชื่อครับ ว่าไปได้แล้ว ดีใจจัง..
:8) เอากล้องมาทำงานที่ถนัดด้วยน๊า
miracle

โพสต์ที่ 23

por_jai เขียน:
:8) เรื่องกินเรื่องใหญ่
burengnong

โพสต์ที่ 24

จองไปหนึ่งที่ครับพี
NIRANR

โพสต์ที่ 25

ขอจองด้วย 1 คนครับ

คงเป็นการไปครั้งแรกของผมครับ แบบว่าคราวที่แล้วติดสอบไปไม่ได้ครับ

ขอบคุณครับ
อนาคตเป็นสิ่งที่เรากำหนดได้ในวันนี้
bbendum

โพสต์ที่ 26

พี่"มิ" ครับ

มาช่วยยืนยันว่า "ไก่ย่าง" อร่อยมาก
อาหารอย่างอื่นที่ขึ้นชื่อก็ สุกี้ทะเลแห้ง กับ ทอดมันกุ้ง ครับ

ข้อเสียของที่นี่คือที่จอดรถน้อยและอยู่ในซอยแคบๆ
ถ้ามารถไฟใต้ดิน หรือ แท๊กซี่ได้จะสะดวกกว่ามากครับ
superboy

โพสต์ที่ 27

พี่ พอใจ ครับ ผมขอไปด้วยนะครับ

ขอ ภรรยา จะมาร่วมงาน 5ไตรมาสแล่ะ เพิ่งจะได้อนุมัติ

นึกว่า ไตรมาสนี้จะไม่ได้มาอีกตามเคย ภรรยาผมท้องได้

6เดือน แต่เพราะว่าอยากมาดูบรรยากาศ สังสรรค์ เลย

อ้อนวอนอีกอิอิอิ ไม่นึกว่าจะได้ อย่าลืมผมด้วยนะ

รอบนี้ได้มาจริงๆๆๆ

:B
por_jai

โพสต์ที่ 28

:8) เหลืออีก9ที่นั่งนะคร้าบ
      หนนี้จำนวนผู้มางาน ทำไฮสูงสุดตั้งแต่เปิดตลาดมาเอ๊ยตั้งกะจัดงานจิบเบียร์มา
      ไม่รู้เป็นสัญญาณอะไรกันแน่
      ไม่รู้หุ้นทีผมมีอยู่จะถือฝ่าด่านวันที่28สค.ไปได้หรือเปล่า...ฮ่า...
จานอส คิส

โพสต์ที่ 29

ksl  :wink:
นักลงทุนนอกคอก
por_jai

โพสต์ที่ 30

:8) มาแซวคนมาร่วมงานที่พอรู้จักมั่ง ไม่รู้จักมั่งดีกว่า
     สมาชิกใหม่จะได้เลือกถามเลือกคุยได้ถูกคนถูกเซียน

1.ท่านอาจารย์นิเวศน์
ผมเห็นท่านอาจารย์ลำบากขับรถมาเอง
ก็เลยไหว้วานน้องในเวบให้ไปบริการไปขับรถรับส่งวันงาน
ท่านบอกว่าไม่ต้อง ผมมาเองได้ คิดดูละกัน มาดมั่นขนาดไหน
เที่ยวนี้ผมมีดีวีดีของหลวงพ่อปราโมทย์มามอบให้กับท่านด้วย
หรือพวกเราจะมีอะไรกระจุกกระจิกเช่นดอกไม้พวงมาลัยมาไหว้ท่านบ้าง ท่านคงจะดีใจนะครับ
เพราะทุกรอบมีแต่คนถามโน่นนี่นั่น ยี่สิบคำถาม
ท่านอาจารย์ก็มิเคยรู้จักเหน็ดเหนื่อย
นั่งตอบคำถามให้พวกเราได้ตังกันก็มิใช่น้อยเลย

2.หมอประธานเวบนี่ก็หนังหน้าไฟ ทนรับทั้งเรื่องดีเรื่องร้ายที่เข้าเวบมา
ให้พวกเราได้มีร่มเงาเอาไว้คุยกัน นั่งพักผ่อนกัน มีอะไรก็มาบอกข่าวกัน
ขอบคุณในความเสียสละ
ที่ทำโดยไม่ได้อะไรตอบแทนกลับไปซักนิดนึงเลย
(อย่างน้อยก็มีผมซูฮกหมอคนนึงละ)
หมอเก่งหุ้นคอมโมมากมายคนนึงในเมืองไทยเชียวครับ
ใครชอบหุ้นแนวๆนี้รีบๆมานั่งโต๊ะเดียวกับหมอจะเป็นประโยชน์
กับชีวิตการเล่นหุ้นอย่างยิ่ง

6.พี่นิวบี ณ บำรุงราษฎร์
ผมสะกิดใจว่าพี่เขาเก่งตั้งกะซื้อเอสซี รอราคามาแล้ว
ทั้งข้อมูลเยอะ ทั้งเป็นคนมั่นใจ
คุยแล้วมีแต่ได้กับได้
ที่มี ณ บำรุงราษฎร์ เห็นว่าเก็บมาได้พักนึงแล้ว

8.พี่petro-expertผู้ชำนาญการปิโตรตัวจริง เสียงจริง
ผมว่าในห้องยากที่จะมีคนรอบรู้เรื่องนี้มากกว่าคนๆนี้
อีกอย่างที่ผมเห็นว่าสามารถมาก
ก็การเล่นหุ้นในหลากสไตล์ไม่ยึดติดกับไอเดียใดๆทั้งสิ้น
แต่การที่ไม่ค่อยโพส น้องๆอาจไม่รุ้จัก
แต่พอดีผมรู้จัก ยอดจริงๆครับ

37.Pu เอ็มดีใหญ่สวนสยาม
คนเป็นเอ็มดีได้ ต้องระดับไหนครับ
ก็ระดับนั้นแหละ
เฉียบขาดบาดใจ แม้วาจาอาจเชือดเฉือนบ้างนิดหน่อย แต่จริงใจครับ

67.พระหนู เอ๊ย ทิดหนู สุดยอดวิชาเปลี่ยนม้ากลางศึก
สร้างชื่อเสีย(ง)มานานมากแล้ว ไม่ต้องบรรยายสรรพคุณ

68.ฮง ฟันโฟล ชื่อนี้มิได้มาด้วยโชคช่วยครับ หนึ่งไม่มีสอง ของจริง
เห็นว่างานนี้จะนำเอกสารประกอบการทำนายมาให้ฮือฮากันด้วยครับ

69.IB อินเวสเม้นท์ไบ๊เก้อร์ ตรีไทย โทอเมริกา ซีเอฟเอครบ3ใบ
ทุกวันนี้ก็ทำงานเกี่ยวกับหุ้น
เล่นหุ้นไม่เคยขาดทุน
วีไอตัวจริงอีกคน

70.picatosสร้างชื่อมาจากการตีแตก SVIทั้งตัวแม่ ตัวลูก
จะมาเล่าวิธีการตีแตกให้ฟัง ว่าต้องมีกระบวนการตีให้ถนัดถนี่อย่างไร
ตีแตกนะครับ ไม่ใช่ตีอย่างอื่น

72.พี่มิสสะเตอร์บู ผถห.ใหญ่บีโอแอล พี่เทพ เอสแอนด์พี และอีกหลายๆบริษัท
เห็นว่าเฉพาะปันผลก็ส่งลูกไปเรียนอังกฤษมา
ตั้งแต่เด็กจนตอนนี้โตขึ้นมาไล่เตะ(บอล)กับพ่อได้แล้ว
ลักษณะเด่นคือถือหุ้นอึดมากมาย ถามเคล็ดลับกันได้

75.โยโย่ โยนี่เหมือนต้มยำกุ้งครับ ครบเครืองไม่ต้องบรรยาย
ถ้าถามผมๆว่าโยมีสัญชาติญาณดีเหลือหลายจริงๆ
เอแล้วแบบนี้จะฝึกให้เหมือนก็คงยากสิครับ
ต้องลองไปถามกันดูเอง

86.อาจารย์บอล คนที่ผมเรียกอาจารย์ได้ ต้องไม่ธรรมดาอยู่แล้ว
อาจารย์บอลได้ทั้งพื้นฐานแต่เก่งที่เทคนิคอลครับ
ใครชอบดูกราฟ
รอบนี้ยอมมาให้ถามให้พูดคุยด้วยแล้ว

89.ท่านสุดท้ายที่อยากแนะนำ sunriseหนุ่มกบ
ใครอยากรู้ว่าบริษัทไหนจะเพิ่มทุน ถามทีคนนี้ได้คนเดียว
พิสูจน์มาแล้วทุกสนาม
ตัวไหนตัวนั้น
ฮ่า....

ท่านอื่นๆที่เก่งๆก็คงมากมาย พอดีผมไม่รู้จัก ก็เลยไม่รู้จะเขียนถึงอย่างไร
ต้องขอโทษด้วยครับ