รบกวนพี่ๆคับ ปี40 อสังหา ราคาลดลง50% แล้วตอนนี้ราคาลดลงกี่%

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

Post Post
lipton
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

รบกวนพี่ๆคับ ปี40 อสังหา ราคาลดลง50% แล้วตอนนี้ราคาลดลงกี่%

Post no. 1

รบกวนพี่ๆ หน่อยครับ ปี40 อสังหาราคาลดลง50% แล้วตอนนี้ราคาลดลงกี่% คับ

คือมีงบ 2 ล้านจะซื้อ คอนโด หรือ ทาวเฮ้า หรือ ที่ดินเปล่า  
เพื่อให้เช่า  แล้วอีกสัก 10 ปี จะขายทำกำไร

ช่วงนี้ควรซื้อไหม แล้วซื้อแถวไหนดี

ขอบคุณคับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
zesar

Post no. 2

ราคาเพิ่มประมาณ 10% ครับ
W

Post no. 3

รอบนี้ อสังหา ไม่ลด
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 171

Post no. 4

ไม่เห็นจะลดเลย... เห็นแต่ทรงๆกับเพิ่ม
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
baby-investor

Post no. 5

อสังหาปีนี้ราคาไม่ลงครับ แถมช่วงนี้จะกลับมาเริ่มhotด้วยซ้ำ เพราะหลายๆคนเห็นวิกฤตในรอบที่แล้ว เห็นคนที่รวยในเวลาในนานจากการตุนอสังหาในช่วงวิกฤต ช่วงนี้ใครๆเลยเริ่มกลับมาตุนอสังหากัน ยังไงถ้าสนใจทำเลดีๆ ต้องศึกษาข้อมูลให้ดี และต้องไวด้วยนะครับ
MANEKI
ผู้ติดตาม: 1

Post no. 6

คนที่ซื้อปี 2540น่าจะเรียกว่าเกร็งกำไรมากกว่าค่ะ
เพราะเตี่ยบอกว่า ซื้อที่ดินมาแค่ไม่ถึงวันมีคนมาติดต่อกำไรเป็นล้านแล้ว
ซื้อเล่นๆหนเดียวแล้วเลิก

พี่ชายซื้อคอนโดเกือบล้าน ดอก 20% สุดท้ายเตี่ยวต้องช่วยจ่ายให้
ไม่พอ ไปซื้อทาว์นเฮ้าส์อีกล้านกว่าๆ ดอก 20% เตี่ยจ่ายให้อีก
ถ้าไม่จ่ายให้ คงไม่รอดแล้วละ

ยุคนั้น แพงค่ะ เค้าบอกว่าไม่ได้ตกแต่งอะไรเลย
ดอก 20%ด้วย แต่คนซื้อเยอะ แล้วซื้อแบบง่ายๆไม่คิดมากด้วย

บ้าน คอนโดช่วงนี้ราคาไม่แพง ห้องสวย ตกแต่งสวย
คุ้มราคาหลายโครงการเลยค่ะ
ดอกเบี้ยต่ำด้วย
DON"T EVER GIVE UP YOUR DREAM.....
PostPost