ขุนคลังเคาะขาย ACL ให้icbcเกิน8บาทราตาเท่านี้น่าสนใจไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ศิษย์เซียน007
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขุนคลังเคาะขาย ACL ให้icbcเกิน8บาทราตาเท่านี้น่าสนใจไหมครับ

โพสต์ที่ 1

ถ้าลงทุนระยะสั้น ณ ราคาแถวนี้น่าจะให้ผลตอบแทนดีกว่าอัตราดอกเบี้ยพันธบัตรรัฐบาล(ที่กำลังฮิตอยู่ในขณะนี้)2ปีแรกรวมกันครับ  :8)  

แต่ถ้าท่านขุนคลังเคาะขายที่10บาท ก็ๆๆๆ WoW kub  :ep:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Suysak

โพสต์ที่ 2

ถ้าขาย 10 บาทจริง ราคานี้ต้องซื้อสถานเดียว แต่ถ้าไม่ละครับ ได้ตกสวรรค์หัวแตกเลือดอาบกันแน่ เกิดวันดีคืนดี รมว คลัง ออกมาบอกว่าผมไม่ได้พูดนะว่าจะขายที่ 10 บาท มีหวังร่วงระนาว
      ผมนั่งดูตัวนี้เห็นข่าวออกทุกวันว่าจะขาย 10 บาท ไม่รู้จริงหรือเท็จ คือ ยังไม่เคยเห็นออกจากปากคุณกรณ์ เลยนะครับ ถ้าใครเห็นช่วยบอกหน่อยเถอะจะได้เคาะขวาเลย เพราะคลังปั่นเองเลยนะเนี่ย  :drink: โอ้ ประเทศไทย  :la:
investment biker
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 139

โพสต์ที่ 3

[quote="Suysak"]ถ้าขาย 10 บาทจริง ราคานี้ต้องซื้อสถานเดียว แต่ถ้าไม่ละครับ ได้ตกสวรรค์หัวแตกเลือดอาบกันแน่ เกิดวันดีคืนดี รมว คลัง ออกมาบอกว่าผมไม่ได้พูดนะว่าจะขายที่ 10 บาท มีหวังร่วงระนาว
In search of super stocks

โพสต์ที่ 4

ที่แน่นอนคือตลังมีต้นทุนอยู่ที่11บาท และเมื่อนำคำพูดที่กล่าวว่า

"ราคาต่อรองกันได้"ของท่านกรมาวิเคราะห์ ผมจึงตาดว่าท่านคงจะเคาะขาย

ราคาบุ๊คแถว10บาทครับ เคาะขายราคาบุ๊คส่วนตัวผมเชื่อว่ามีความเป็นไปได้สูง

ครับเพราะราคาหุ้นในวันที่8และ10ของเดือนนี้(แสดงให้เห็นถึงพลังบางอย่างที่ข่าวลืออาจมีมูลความจริง)สามารถปิดบวกได้17.65%และยืนทรงตัวได้ทั้งที่SETปิดตัวลดลง-1.30%และ-2.74%ตามลำดับครับ  :8)

ปล. อาจใกล้ถึงเวลาที่จะอยู่ในห้องร้อยคนร้อยหุ้นเพราะผมคิดว่าอนาคตต้องเป็นหุ้นแบงค์ที่มีปัจจัยพื้นฐานดีบริษัทหนึ่งครับ

โพสต์ที่ 5

ถ้าเเป็นไปได้โปรดอย่าเรียกว่าปั่นเลยครับ เพราะดูยังไงแล้วคลังก็ไม่น่าจะได้กำไรเลยดีที่สุดอาจได้ทุนคืนครับ ประเทศชาติก็ได้หลายอย่างด้วยนะ

ผมขอเรียกว่าหุ้นตีแตกดีกว่าครับ  :lol:

หรือหุ้นตามแฟชั่นอย่างที่ท่านหมอยงค์ว่าไว้
BeSmile
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 6

10:19  16/07/2009  
HOT:ACL นิวไฮกว่า 4 ปี หลังมีข่าวคลังจะเซ็นสัญญาขายหุ้นให้ ICBC ใน ส.ค.

กรุงเทพฯ--16 ก.ค.--รอยเตอร์

หุ้นธ.สินเอเซีย (ACL) ราคาบวกแรง แตะสูงสุดในรอบกว่า 4 ปี หลังมีข่าว

กระทรวงการคลังจะเซ็นสัญญาขายหุ้น ACL ให้กับ ธนาคาร อินดัสเตรียล แอนด์ คอมเมอร์เชียล

แบงก์ ออฟ ไชน่า (ICBC) ในเดือนส.ค.นี้

ช่วงเช้าราคาหุ้น ACL บวก 0.75 บาท หรือกว่า 10% มาที่ 7.70 บาท ระหว่างวัน

ราคาได้ปรับขึ้นมาสูงสุดที่ 8 บาท ราคาสูงสุดนับตั้งแต่ 8.20 บาท เมื่อวันที่ 11 มี.ค.48

ด้วยมูลค่าซื้อขายสูงสุดอันดับ 4 ในตลาด ขณะที่ภาวะตลาดหุ้นโดยรวม ดัชนีบวก 1.63%

วันนี้หนังสือพิมพ์ข่าวหุ้นธุรกิจได้อ้าง แหล่งข่าวจากวงการตลาดทุน เปิดเผยว่า

ผลการเจรจาการขายหุ้น ACL ในส่วนของกระทรวงการคลังให้กับทาง ICBC ได้จบลงเรียบร้อย

แล้ว และคาดว่าจะมีการเซ็นสัญญากันภายใน ส.ค. 52 ภายหลังจากที่มีการตกลงราคาซื้อที่ไม่

ต่ำกว่า 8 บาท หรือที่ไม่ต่ำกว่าราคาตามมูลค่าทางบัญชี--จบ--

ตอนเย็นวันศุกร์วิ่งขึ้นน่าดู จาก 7.7 ไป 8 บาท ไม่รู้มีข่าวอะไร

ส่วน Inside นั้นถ้าไปดูข่าวเก่า เค้าบอกคนในธนาคารซื้อมาตั้งแต่ช่วง 5 บาทต้น  :twisted:  

ตอนนี้ถ้าเป็น ภาษาเฮียคลายเคลียด คงเป็นประมาณข่าว Division 3 คือ น้องเมีย แม่ยาย เพือน ขาใหญ่ ซื้อไปหมดแล้ว  :wall:  

ไม่รู้ว่าจะเหลือ ก้นบุหรี่ หรือเปล่า  :D

หมายเหตุ
Book  ตอนนี้   7.94 ถ้าคลังขายได้ 10 บาทจริง ก็ถือว่าเก่งมากครับ
มีสติ - อย่าประมาทในการใช้ชีวิต

โพสต์ที่ 7

ขอบคุณครับ คุณBeSmile สำหรับข่าวและข้อมูลวงในครับ

โดยส่วนตัวผมคิดว่าถ้ามีนักลงทุนรายใหญ่มาเกี่ยวข้อง ราคาหุ้นน่าจะไปได้เป็นเท่าตัวจากต้นทุนเฉลี่ยของรายใหญ่ครับ(จะได้พอแบ่งกันนะ)ถ้าต้นทุนอยู่แถว5บาทกว่า10ก็น่าจะได้เห็นแต่ยืนไม่อยู่อาจเหมือนTTAตอน25บาทเช่นเดียวกับรอบนี้ที่เกิดขึ้นในกลุ่มปิโตร โรงกลั่น ขนส่งครับ  :)
investment biker
ผู้ติดตาม: 139

โพสต์ที่ 8

[quote="ศิษย์เซียน007"]ถ้าเเป็นไปได้โปรดอย่าเรียกว่าปั่นเลยครับ เพราะดูยังไงแล้วคลังก็ไม่น่าจะได้กำไรเลยดีที่สุดอาจได้ทุนคืนครับ ประเทศชาติก็ได้หลายอย่างด้วยนะ

ผมขอเรียกว่าหุ้นตีแตกดีกว่าครับ
In search of super stocks

โพสต์ที่ 9

ขอขอบคุณคุณพี่investment biker ครับที่นำภาษาเฮียคลายเคลียดมาให้ได้ศึกษากันครับ

ผมคิดว่าขาใหญ่ชอบอยู่Division1กับ2มากกว่าครับ Division3อาจจะอยู่ร่วมวงบ้างถ้าของดีจริงๆครับ :lol:

"ขายจริง หรือขายหลอก ACL เคยมีข่าวว่าจะขายให้ Bank จีนเมื่อ 2-3 ปีก่อนมารอบนึงแล้ว "investment biker

ผมคาดว่าขายจริงมีความเป็นไปได้สูงมาก เพราะว่ากาลฟ้าแปรเปลี่ยนเป็นเหตุให้ชัยภูมิดินผันแปรตาม :8)  (เนื่องจากการปล่อยกู้ให้สหรัฐผ่านทางพันธบัตรรัฐบาลมีความเสี่ยงสูงขึ้นมากมายเพราะกาลฟ้าแปรเปลี่ยน)
คนดอย
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 10

ขุนกร ก็เป็นนักลงทุนเหมือนกันนี่ครับ
ตามไปๆ ไปทีหลังก็ตัวใครตัวมัน
:welcome:

โพสต์ที่ 11

คนดอย เขียน: ตามไปๆ ไปทีหลังก็ตัวใครตัวมัน
:welcome:
ตามหลังผู้ใหญ่ ....ไม่กัดจริงๆด้วยสิครับ  :lol:
BeSmile
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 12

ยินดี ด้วยครับ :D

ตัวนี้ผมได้แต่มองห่าง ๆ   หุ้นมันเต็มกระเป๋าแล้ว   :)
มีสติ - อย่าประมาทในการใช้ชีวิต

โพสต์ที่ 13

[quote="BeSmile"]ยินดี ด้วยครับ :D

ตัวนี้ผมได้แต่มองห่าง ๆ
romee
ผู้ติดตาม: 110

โพสต์ที่ 14

ณ ตอนนี้ บ.ฟินันซ่า ก็ทยอยย้ายคนมาเข้าตึก ทำงานเดียวกับ สินเอเซียแล้ว (ที่เซ็นทรัลเวิร์ล)

คงจะล้มดีลยากแล้วละ เหลือแต่ว่าจะเสร็จสิ้นเรื่องการซื้อหุ้น เดือนใหน จะเดือนตุลา หรือพย. ก็เท่านั้นนิ ?
hongvalue
ผู้ติดตาม: 275

โพสต์ที่ 15

ศิษย์เซียน007 เขียน:ตลาดหุ้นช่วงนี้ดูแล้วชักเสียวๆซะแล้วครับ
สวัสดีครับ มาทักทาย
มองว่าตลาดช่วงนี้เสี่ยวๆมีประเด็นไหนบ้างครับ
ดูพีอีตลาดหรือว่าอะไรหรือ
ขอคำชี้แนะหน่อยครับ  :D
สนใจเรื่องบัญชี กลยุทธ์ลงทุน fundflow แจมได้ที่ blog ผม
http://hongvalue.wordpress.com/
-ติดตาม twitter เรื่องหุ้นของผมได้ที่
http://twitter.com/hongvalue
my book
http://wp.me/pzSOv-hP

โพสต์ที่ 16

hongvalue เขียน:
มองว่าตลาดช่วงนี้เสี่ยวๆมีประเด็นไหนบ้างครับ
ขอคำชี้แนะหน่อยครับ

โพสต์ที่ 17

ผมคิดว่าถ้าคุณฮงนำเอาการถามตอบของคุณฮงกับคุณ ih มาเรียบเรียงเป็นหนังสือแบ่งเป็นบทๆ ได้อย่างน่าสนใจ ขายดี หันธงครับ  :lol:
hongvalue
ผู้ติดตาม: 275

โพสต์ที่ 18

ศิษย์เซียน007 เขียน:
ขอคำชี้แนะหน่อยครับ
สนใจเรื่องบัญชี กลยุทธ์ลงทุน fundflow แจมได้ที่ blog ผม
http://hongvalue.wordpress.com/
-ติดตาม twitter เรื่องหุ้นของผมได้ที่
http://twitter.com/hongvalue
my book
http://wp.me/pzSOv-hP

โพสต์ที่ 19

มิกล้าๆ คุณฮงมีข้อมูลดีๆมากกว่าผมเยอะครับ  :)
K o S o L

โพสต์ที่ 20

ทำไมถึงขายก็ไม่รู้  :?:

สินเอเซีย จำกัด (มหาชน) ธ.(ACL) ธงชัย  อานันโทไทย ผู้จัดทำ หุ้นสามัญ 05/10/2552 02/10/2552 1,000,000 10.60 ขาย
ผมมือใหม่ครับ

โพสต์ที่ 21

[quote="K o S o L"]ทำไมถึงขายก็ไม่รู้

โพสต์ที่ 22

มารอลุ้นหุ้นร้อนอย่าง SCIB ดีกว่าเกมส์ก็ใกล้จบเหมือนกันแล้วครับน่าจะจบแบบhappyเช่นกันครับ น่าจะทำกำไรได้ประมาณ20% ณ ราคาตอนนี้ครับ

แต่ตลาดหุ้นช่วงนี้ HOT jing jing kub หาจังหวะฮอทๆ ดีกว่าครับ ฮี้ฮี้
โพสต์โพสต์