ฟันธง!?!?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
genie
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ฟันธง!?!?

โพสต์ที่ 1

แหะๆ อย่าเพิ่งเข้าใจผิดว่าผมจะมาใบ้หวยนะครับ คือเท่าที่สังเกตุกระทู้ต่างๆที่มาแนะหุ้นตัวนั้นตัวนี้ โดยยิ่งเฉพาะที่มาฟันธงว่าตัวนี้ราคาเท่านี้ๆ คนมักจะแห่เข้าไปอ่านเป็นจำนวนมาก สิ่งที่ผมสงสัยคือ โดยปกติสัญชาติญาณคนเรามักไม่ค่อยไว้ใจคนแปลกหน้า แต่ทำไมอย่างเรื่องฟันธงหุ้นบนกระทู้ทั้งๆที่ไม่เคยเห็นหน้าค่าตากันถึงได้รับความนิยมแถมดูๆแล้วจะเชื่อตามอีกต่างหาก อืม.....ทำไมนะ :? :?: :? :?:
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

ฟันธง!?!?

โพสต์ที่ 2

หน้าบ้านผมมีต้นโพธิ์อยู่ต้นนึง อยู่มาหลายปีก็ไม่มีใครสนใจไม่มีใครตัดทิ้งเสียที เพราะที่ดินนั้นติดปรส.อยู่ วันดีคืนดีก็มีคนๆนึงมาขูดๆ หลังจากนั้นประมาณเดือนนึง ทุกคืนวันที่ 15 และ 30 ของเดือนก็จะมีคนมามุง จุดเทียน ขูด แล้วก็หน้าบาน

ผ่านไปสี่เดือน ทุกอย่างก็กลับมาเหมือนเดิม

ธรรมชาติของคนไทยครับ ชอบใบ้หวย หุ้นดีกว่าหวยตรงที่ถ้าแทงผิดก็ถือรอได้ ด้วยความมั่นใจว่าวันนึงมันจะขึ้นมาอีก นานแค่ไหนไม่รู้...

ส่วนคนฟันธงก็ง่ายๆครับ เลือกตัวที่วอลลุ่มไม่สูงมาก ไม่มีเจ้ามือมาดูอยู่ ไม่มีรายใหญ่จ้องจะทำราคา พอทำสำเร็จสักหลายครั้งคนก็เริ่มเชื่อ ก็เริ่มทำตัวที่ใหญ่ขึ้น

ภาษิตฝาหรั่งที่ว่า self fulfilled prophecy ก็นี่แหละครับ ถ้าทุกคนเชื่อว่าหุ้นหนึ่งตัวจะขึ้น ยังไงมันก็ขึ้น ต่อให้พื้นฐานเลวก็ขึ้น ทุกคนคิดแต่ว่าขอเพียงแต่ไม่ได้ซื้อหรือขายเป็นคนสุดท้ายก็ใช้ได้
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money

ฟันธง!?!?

โพสต์ที่ 3

จริงๆแล้วผมขอสารภาพว่าผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ชอบดูเวลาเขาฟันกัน...คือฟันธงนะอย่าคิดมาก

เอาไว้เป็นข้อมูลน่ะ คือตั่งแต่ปีกหลุดมานี่ เอากลับมาดูพื้นฐานก่อนค่อยว่ากันอีกที

รับเป็นข้อมูลแล้วเอามาคิดต่อได้ แต่อย่าหลับหูหลับตาตามเขาเชียวนะ
CK

ฟันธง!?!?

โพสต์ที่ 4

เมื่อหลายวันก่อนผมบอกว่าผมเก็บ ??? กับ ??? อยู่ (เซ็นเซอร์) คุณ Genie บอกให้อธิบายเหตุผล ผมก็อธิบาย ปรากฎว่าไม่กี่วันให้หลังหุ้นมันดีดขึ้นโดยไร้เหตุผล ทั้งสองตัวเลย

ผมจะถูกแบนไหมครับน้อง Genie กลต. จะสอบผมไหมครับ ที่หนาวคือคุณ stockms บอกว่าซื้อ ??? (เซ็นเซอร์อีกครั้ง) ตามผมแนะนำได้กำไรเลย สยองเล็กน้อยครับ ตอนนี้ทั้งสองตัวมันลงมาแล้ว ค่อยยังชั่ว

ผมไม่เคยคิดจะปั่นหุ้นหรือใบ้หวยเลยนะครับ ด้วยความสัตย์จริง

ตอนนี้ผมไม่กล้าฟันธงบอกชื่อหุ้นแล้วครับ กลัวถูกยิง เพราะเดี๋ยวบอกไปแล้วมีคนซื้อตาม แล้วหุ้นมันตก แค่คิดก็สยองแล้วครับ
Mon money

ฟันธง!?!?

โพสต์ที่ 5

ถ้าเป็นย่างนั้นจริงก็ขอบคุณป๋ามากเลย เพราะวันนี้วันเดียวผมเก็บเข้าportไปหลายเลยละ คราวหน้าเอาใหม่นะ
CK

ฟันธง!?!?

โพสต์ที่ 6

แหม เฮีย Mon อย่าแกล้งกันอย่างนี้สิ ป๋า "หนา...............ว" จริงๆนะ
Mon money

ฟันธง!?!?

โพสต์ที่ 7

จริงนะป๋า....วันนี้ผมมันมากเลย มันลงมาให้ผมเก็บได้ทั้งวัน.....ถ้าพรุ่งนี้ลงอีก...ก็จะเอาอีก.....เชียร์เลยป๋า....เต็มที่เลย...... เอ..หรือว่าป็นเพราะป๋าล้างพอร์ต?
CK

ฟันธง!?!?

โพสต์ที่ 8

ลืมบอกไปว่าล้างพอร์ตเล็ก (พวกทหารกองโจร สอดแนม และสำรวจ) ทัพใหญ่ไม่ได้ล้างครับ (ผบ.ทบ.คุมเอง)

ล้างพอร์ตงวดนี้นี่ ไม่มีตัวไหนกระดิกสักเสต็ปเลยครับ โยนปุ๊บก็หายวับเลย (ไม่รู้เฮียมอนรึเปล่าที่สอยไป)
Mon money

ฟันธง!?!?

โพสต์ที่ 9

ที่แน่วันนี้ผมเก็บแค่ตัวเดียวครับ แบบFocusสุดๆ ก็ตัวที่ป๋ามาโวยวายว่ามีคนตัดหน้านั่นแหละ

...พูดให้ใจหาย.......นึกว่าจะล้างมือในอ่างทองคำซะแล้ว
CK

ฟันธง!?!?

โพสต์ที่ 10

เฮีย Mon นี่เองที่ตัดหน้าเรา โกรธ ;)
Mon money

ฟันธง!?!?

โพสต์ที่ 11

ล้างแล้วก็ทำใจเถิดป๋า.....เดียวฝรั่งมันHome sick ราคามันก็อาจมีการไหลกลับมาให้ป๋าช้อนไปนอนกอดเองแหละ
CK

ฟันธง!?!?

โพสต์ที่ 12

งั้นฝากเฮีย Mon ช่วยดูแลหน่อยก็แล้วกัน ถ้าขึ้นมากนักก็ช่วยทุบๆไว้หน่อยนะ อีกสองเดือนป๋าจะกลับมา
ล็อคหัวข้อ