ใครใช้กิมเอ็งบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
chowbe76
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

คือผมอยากเปิดบัญชีกับของกิมเอ็ง
โดยซื้อขายผ่านทางอินเตอร์เนตด้วย
อยากทราบว่าจะใช้การเปิดบัญชีแบบไหนดีครับ
และต้องทำขั้นตอนอย่างไรบ้างครับ
ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Magneto
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

เข้านี่เลยครับ www.kimeng.co.th
หน้าแรกก็จะเห็น Tab ที่อยู่ตรงซ้ายสุด บนสุด ชื่อ เปิดบัญชี มีรายละเอียดเพียบ

ผมใช้บัญชีเงินสดอยู่ มีเท่าไหร่ก็ลงทุนเท่านั้น ข้อดี ปลอดภัยจากการหาเงินมาจ่ายเค้าไม่ทัน  :)  ข้อเสีย เสียโอกาสสำหรับคนชอบ Trade คราวละมากๆ
แต่บางคนเค้าใช้เครดิต บาลานซ์ ก็เหมือนมีเงินขั้นต่ำแต่เล่นได้มากกว่านั้น เหมือนกู้เค้ามาเล่นด้วย ข้อดี เล่นได้คราวละมากๆ ถ้าได้กำไรก็ได้มาก ข้อเสีย ถ้าซื้อเพลินก็ต้องรีบหาเงินมาจ่ายเค้าด้วยนะ ไม่ระวังจะเกินตัวได้

นอกจากนี้ค่าธรรมเนียมซื้อขายทางอินเตอร์เนทปกติของเงินสดจะถูกกว่าแบบเครดิตบาลานซ์อยู่นิดหน่อยครับพ้ม

ที่เหลือถามเจ้าหน้าที่ตามเบอร์ในเวบดีกว่าครับ  :)
Charls is a friend. My greatest regret is that he had to die for our dream to live. ถึงแม้จะเดินคนละทาง แต่ผมกับชาร์ลก็มีเป้าหมายเดียวกัน..คือ มีที่ให้พวกเรายืนบนโลกใบนี้ยังไงล่ะ
โพสต์โพสต์