จะไปร่วมประชุมผู้ถือหุ้นต้องทำยังไงบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
gnomeller
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

จะไปร่วมประชุมผู้ถือหุ้นต้องทำยังไงบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

ต้องโทรแจ้งก่อนหรือเปล่า หรือส่งเอกสารไปล่วงหน้า หรือต้องทำยังไงบ้างครับ แล้วในกรณีที่ต้องการมอบฉันทะให้คนอื่นไปแทนหล่ะครับ

ผมได้เอกสารส่งมาเป็นเอกสารที่มีใบมอบฉันทะมาด้วย ผมต้องนำไปนี้ไปวันประชุม หรือว่าต้องส่งไปล่วงหน้าครับ แล้วการไปร่วมประชุม ถ้ามีอยู่แค่ 200 หุ้นจะไปประชุมได้หรือเปล่าครับ หน้าเกลียดมั้ย จะมีคนมองแปลกๆหรือเปล่า ในอนาคตก็อยากถือเพิ่มแต่ขอไปฟังๆก่อนละกันครับ

รบกวนแนะนำด้วยครับ
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 81

โพสต์ที่ 2

ถ้าไปด้วยตัวเอง เอาแต่บัตรประชาชนไปเท่านั้นพอ

ถ้าให้คนอื่นไป ก็เซ็นมอบฉันทะตามเอกสารที่แนบมากับจดหมายเชิญประชุมผู้ถือหุ้น แล้วแนบสำเนาบัตรประชาชนของตัวเองไปด้วยและสำเนาของผู้ที่มอบฉันทะไป

ส่วนมีมากมีน้อยนั้น ก็คือผู้ถือหุ้นเหมือนกัน

ตอนที่ไปประชุมอยู่บริษัทหนึ่งเจอชาว US มานั่งใกล้ แกก็บอกว่าถือมากถือน้อยไม่สำคัญ สิทธิ์เท่าเทียมกันหมด
อืมๆๆ ฟังแล้วดีเลย
:)
:)
mrgoodtime

โพสต์ที่ 3

สมมติเรามีหุ้นอยู่1000หุ้น
เราจะมอบฉันทะ500หุ้น แลัวไปเองอีก500หุ้น ทำได้ไหมครับ
ไปเองคนเดียวมันเขิน :oops:
ภาพประจำตัวสมาชิก
gnomeller

โพสต์ที่ 4

แบ่งครึ่งๆก็ดีเหมือนกันนะฮิ แต่คงจะไม่ไดเมั้งผมว่า...

ถามเพิ่มในกรณีที่ไม่ได้ไปหล่ะครับ เราขอเป็นบรรทึกการประชุมมาไดเหรือเปล่าครับ???
โพสต์โพสต์