หาข้อมูลการเปลี่ยนแปลงของผู้ถือหุ้นใหญ่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
picatos
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 327

หาข้อมูลการเปลี่ยนแปลงของผู้ถือหุ้นใหญ่

โพสต์ที่ 1

ตามชื่อกระทู้เลยครับ...

ผมอยากจะดูการเปลี่ยนแปลงของผู้ถือหุ้นใหญ่ย้อนหลังนี่ พอจะหาข้อมูลจากไหนได้บ้างครับ?

ขอบคุณครับ...
teetotal
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ดูจาก form 59-2 ครับ
ผมก็ชอบดู  :lol:

http://capital.sec.or.th/webapp/corp_fin2/find59.php
picatos
ผู้ติดตาม: 327

โพสต์ที่ 3

59-2 มันเฉพาะผู้บริหารนี่ครับ

ส่วน 246-2 จะรายงานก็ต่อเมื่อข้ามระดับ 5%...

คือ ที่ผมอยากได้... ผมอยากดูข้อมูลย้อนหลังของตอนที่มีการปิดสมุดต่างๆ ย้อนหลังอ่ะครับ...  :?
Isamu

โพสต์ที่ 4

ผมไม่แน่ใจว่าคนอื่นจะใช้ได้เหมือนกันได้หรือไม่นะครับ ถ้าใช้ broker อื่น
ผมใช้ www.tiscoetrade.com
เข้าไป log in password ของ tisco
หลังจากนั้นหน้าแรก click ที่ e-finance
แล้วทาง tisco หรืออาจจะ broker อื่นๆ จะ log on ให้โดยอัตโนมัติ
แล้วดูทางซ้ายจะมี ข้อมูลหุ้นรายตัว click ที่ major share holder
หลังจากนั้น คลิกที่ชื่อ ก็จะทราบว่าเป็นผู้ถือหุ้นใหญ่ตั้งแต่เมื่อไหร่ถึงเมื่อไหร่ครับ และคนนั้นเป็นผู้ถือหุ้นใหญ่อยู่กี่ตัว
trangteam

โพสต์ที่ 5

มีแบบrealtimeไหมครับ เพราะกว่าจะรู้ก็หลายเดือนเลยนะครับรบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับ :D
LOVER
vision

โพสต์ที่ 6

จาก settrade นี่แหละครับมี ผู้ถือหุ้นรายใหญ่ทั้งของเก่าและใหม่

ผมเคย bookmark ไว้ แต่ลงเครื่องใหม่หายไปแล้วหาไม่เจอ คนในนี้แหละครับบอก บอกอีกทีก็ดีครับ พอดีไม่ได้ใช้ tisco

ส่วน realtime คงเป็นไปไม่ได้ เพราะเห็นในเวบกว่าจะขึ้นยังเลยวันปิดสมุดมาตั้งนาน
没有
kin
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

settrade หมายถึง link นี้ป่ะคับ http://www.settrade.com/sims_majorShare ... ityName=tf
แต่ตอนนี้มันเจ๊งอยู่ ใช้ไม่ได้ครับ  :cry:
โพสต์โพสต์