เงินเครดิตภาษีได้คืนกันแล้วหรือยังครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
burengnong
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

เงินเครดิตภาษีได้คืนกันแล้วหรือยังครับ

โพสต์ที่ 1

ผมส่งขอคืนภาษีประมาณ 20 มีนาคมแล้วยังไม่ได้เลยครับในที่นี้ใครได้คืนแล้วบ้าง
ภาพประจำตัวสมาชิก
sorawut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 2

นานแหะ ยื่นทาง internet หรอครับ :roll:
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
หมีบึงกุ่ม
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ลองสอบถามเขาดูหรือยังครับตามลิงค์นี่

http://www.rd.go.th/publish/tax_inquire.html

ผมยื่นทางเน็ต เขาขอให้ส่งเอกสารเพิ่ม ผมก็สแกนส่งอีเมล์ไปทั้งหมด ประมาณเวลาเดียวกัน ปลายมี.ค.

แต่เมื่อสัก 3 อาทิตย์ที่แล้วไปตรวจสอบกับลิงค์นี้ปรากฎว่าเขายังไม่ได้รับ  โทรไปเช็คเขาบอกว่าช่วงนั้นมีคนส่งเยอะมาก อีเมล์ขัดข้อง  ให้ลองส่งใหม่  ส่งเสร็จโทรไปเช็คเขาบอกว่าได้รับเรียบร้อยดี ให้รอไม่นานคืนให้  

ตอนนี้ก็ยังไม่ได้เลยครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะโทรไปทวงอีก...เหนื่อยจริงๆ
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 4

หมีบึงกุ่ม เขียน:แต่เมื่อสัก 3 อาทิตย์ที่แล้วไปตรวจสอบกับลิงค์นี้ปรากฎว่าเขายังไม่ได้รับ  โทรไปเช็คเขาบอกว่าช่วงนั้นมีคนส่งเยอะมาก อีเมล์ขัดข้อง  ให้ลองส่งใหม่
ขอแฉครับ email ของสรรพาการเขต 3 มีแค่ 200MB เองครับ
ผมส่งไปแล้วลืมดูว่ามันดีดกลับมา รอเค้าสัปดาห์กว่าๆ

พอโทรไป เค้าบอกว่าตอนกลางวันมักจะเต็ม ให้ส่งตอนเย็นๆเพราะตอนนั้นจะ clear email เสร็จแล้ว :roll:
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
baby-investor

โพสต์ที่ 5

ของผมส่งแบบทาง internet ช่วงปลายกุมภาพันธ์ สรรพากรส่งเช็คคืนให้ภายใน 1 เดือนโดยไม่ขอดูเอกสารใดๆเลยครับ ซึ่งต่างจากปีก่อน ซึ่งผมคาดว่าน่าจะมาจากข้อมูลที่สรรพากรให้กรอกเพิ่มในปีนี้ว่าเลขประจำตัวผู้เสียภาษีของบริษัทที่จ่ายปันผลให้เราคือใคร
ส่วนคุณลุงผมซึ่งท่านเกษียณแล้ว ท่านมีรายได้จากเงินฝากประจำอย่างเดียว คุณลุงยื่นแบบในช่วงปลายมีนา เพียงแค่ไม่ถึงสัปดาห์ก็ได้เช็คคืนครับ ผมคาดว่าสรรพากรน่าจะเลือกทำให้กับฟอร์มที่ไม่ต้องตรวจสอบอะไรมาก แต่ถ้ามีรายละเอียดมาก สรรพากรอาจต้องใช้เวลาตรวจสอบครับ ผมว่ายังไงถ้าช้ามากๆคงต้องลองแจ้งไปที่สรรพากรดูครับ เพราะปีก่อนของผมก็ล่าช้าเหมือนกัน พอสอบถามไป สรรพากรบอกว่ายังไม่ได้รับเอกสาร (ทั้งทั้งที่ผมส่งเอกสารไปให้แล้ว) ผมเลยต้องส่งไปให้ใหม่อีกรอบ ไม่นานจากนั้นก็ได้รับเช็คจากสรรพากรครับ
sci

โพสต์ที่ 6

ยังไม่ได้เหมือนกันครับ 13/3/09
maeteeb

โพสต์ที่ 7

แนะนำให้โทรตามเรื่องครับ
โทรแล้ว อีก 1อาทิตย์ ก็ได้เช็คครับ
การเป็นนักลงทุนไม่ต้องการอะไรเลยคุณต้องการแค่ความคิด ความกล้าและอารมณ์  (ดร. นิเวศน์ 2552)
yy
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 8

ได้เช็คแล้วครับ ยื่นทางเน็ตตอนราวๆปลายเดือนมีนา ... ตอนประมาณหลังสงกรานต์มีหนังสือจากสรรพากรพื้นที่ให้ไปติดต่อ .. (ความหมายทางปฏิบัติ คือ ให้ส่งเอกสารเพิ่มเติม .. อย่าส่งทางเน็ตหรือแฟกซ์ไปเลยครับ ยุ่งยากและล่าช้าเปล่าๆ) ... ให้นำเอกสารไปที่สรรพากรพื้นที่เลย เจ้าหน้าที่จะตรวจดูความครบถ้วนของเอกสารให้ตอนนั้นเลย ขาดอะไรหรือมีปัญหาอะไร ก็รู้กันตรงนั้นเลย .. ผมเสียเวลาที่สรรพากรไม่ถึง 10 นาที .. และได้เช็คมาตอนกลางเดือนพฤษภาคม
คนที่รู้ว่าตัวเองยังไม่รู้ ย่อมมีโอกาสเรียนรู้
PERFECT LUCKY

โพสต์ที่ 9

พี่หมอ บุเรงนอง

ผมยื่น ทางเน็ต วันที่ 31 มีค.52 เดดไลน์  ก็ได้รับเช็คคืน วันที่ 9 มิย.นี้แล้วครับ

ปีนี้อาจจะช้าหน่อย เพราะ รัฐบาล บ่จี้

ปล. ทางระบบคืนภาษีทางเน็ต จะส่ง sms ว่า ได้จัดส่งเช็คคืนภาษีมาให้ท่านเมื่อใดๆ
Miracle Happens Everyday !
"ปาฎิหารย์คือการเดินบนผืนดินและมีความสุขในทุกย่างก้าว" :)
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 10

[quote="PERFECT LUCKY"]พี่หมอ บุเรงนอง

ผมยื่น ทางเน็ต วันที่ 31 มีค.52 เดดไลน์
:)
หมีบึงกุ่ม

โพสต์ที่ 11

เช้านี้โทรไป เขต 19 เขาออกตัวว่ากำลังเร่งดำเนินการให้เสร็จหมดก่อนสิ้นเดือนนี้ (ก่อนผมจะบอกเลข ID ซะอีก)

บ่ายมีคนโทรเข้ามือถือมาบอกหลักฐานที่ให้ส่งไม่ครบไม่ตรงกับรายได้ที่กรอกให้ส่งไปเพิ่ม...ประทับใจจริงๆ
NIRANR

โพสต์ที่ 12

ยินดีด้วยครับ
ที่จะได้คืนภาษีเสียที

จากประสบการณ์ของผมนะครับ
ที่ผ่านมา 3 ปี ผมมัจจะยื่นเร็วครับ ประมาณต้นเดือนกุมภาพันธ์ครับ
ช่วงประมาณกลางเดือน กพ. ก็จะได้คืนแล้วครับ เข้าใจว่าช่วงนั้นคนคง
ยื่นน้อยครับเรื่องถึงได้เร็ว
อนาคตเป็นสิ่งที่เรากำหนดได้ในวันนี้
ROGER

โพสต์ที่ 13

ผมยื่นวันอาทิตย์ทางเนต  ได้เช็คพฤหัส เช็คขึ้นเงินได้วันศุกร์ ใช้เวลาดำเนินการ 5 วัน ยื่นกลางเดือนกุมภา  ได้เงินคืนแสนกว่า รักสรรพากรเขตนี่มากๆๆ  แทบจะเข้าไปดูดปากเลย
หมีบึงกุ่ม

โพสต์ที่ 14

หมีบึงกุ่ม เขียน:เขาออกตัวว่ากำลังเร่งดำเนินการให้เสร็จหมดก่อนสิ้นเดือนนี้
ได้คืนแล้วครับวันนี้ มาตามนัดจริงๆ  :lol:
vision

โพสต์ที่ 15

พอโทรไปตามก็ได้เลย ต้องโทรตามจริงๆครับ ถ้านั่งรอเฉยๆ ก็ต้องรอต่อไป
没有
โพสต์โพสต์