ขอถามเรื่องการซื้อหุ้น เป็น NVDR ครับ ทำไมโบรกผมไม่ยอม????

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
richguy
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอถามเรื่องการซื้อหุ้น เป็น NVDR ครับ ทำไมโบรกผมไม่ยอม????

โพสต์ที่ 1

ผมและเพื่อนๆ หลายคนมาก เคยจะสั่งซื้อหุ้น ผ่าน มาร์ น่ะครับ เป็น nvdr แทนกระดานปกติ  แต่มาร์ ขอไว้ ไม่ให้ซื้อเป็น NVDR เหตผลคือ  เขาบอกว่า กลัวทาง กลต เช็ค และถามกลับมาว่า ทำไม พอร์ตเป็นชื่อคนไทย ไม่ใช่ต่างชาติ จึงไม่มีเหตผลที่จะซื้อในกระดาน NVDR ครับ

โบรกที่ ผมและเพื่อนๆ ใช้ บริการอยู่ตอนนี้ มี  ASP, KIMENG, SCBS, PHATRA ครับ

ผมยังข้องใจที่ มาร์ ทั้งสี่โบรก ขอร้องไว้ ว่า ไม่ให้ซื้อเป็น NVDR
ภาพประจำตัวสมาชิก
songwit

โพสต์ที่ 2

ทำไมต้องซื้อเป็น .... ด้วย
    หรือว่ามันไม่เท่ครับ
mandy

โพสต์ที่ 3

การซื้อหุ้นเป็น NVDR คืออะไรครับ ?
Tlk
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 4

ได้สิทธ์ไม่เต็มร้อย นะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
songwit

โพสต์ที่ 5

มันทำให้ดูเหมือนว่ามีต่างชาติซื้อหุ้นนั้นๆ อยู๋
    ทำให้ผู้อืนเข้าใจผิด ราคาหุ้นอาจขึ้น-ลงได้

ข้อดีก็มีนะครับ
    ทำให้ชาวต่างชาติ สามารถลงทุนในหุ้นของประเทศไทยได้ โดยไม่ติด
ข้อกำหนดถือหุ้นเกิน 50% ครับ เพราะ...(ไม่บอก หาเองบ้างนะ สนุกดี)
โพสต์โพสต์