ทำไม ดร ถึงแนะนำหุ้นรายตัวไม่ได้?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Hughes
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ทำไม ดร ถึงแนะนำหุ้นรายตัวไม่ได้?

โพสต์ที่ 1

มีเรื่องทางกฏหมายหรือครับ?

พอดีผมใหม่ๆไม่ทราบว่าเป็นปัญหาเลยเอาโพยงานต่างๆมาโพสต์ให้พี่น้อง

ถ้าผมทำอะไรพลาดไปก็ขอโทษ ดร และท่านเซียนอื่นๆมา ณที่นี้ด้วยนะครับ
เล่นหุ้นคนแก่ แต่แอบเปรี้ยวเป็นบางเวลา
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 81

โพสต์ที่ 2

แยกเป็นสองประเด็นครับ
ถ้าพูดตามรายการหรืองานต่างๆที่จัดขึ้น ไม่สามารถพูดได้ร่วมถึงพวกเราด้วย เนื่องจาก ไม่มีใบอนุญาต ครับ

ส่วนหากเป็นพูดเป็นการส่วนตัวอันนี้พูดได้ครับ

ส่วนอีกประเด็นคือ
บุคคลมีข้อจำกัดในการค้นหาข้อมูลครับ
ต้องใช้เวลาในการเรียนรู้ครับ สังเกตได้ว่า หุ้นใหม่ ไม่ตอบครับ
ท่านถามว่า ตัวนี้ทำกิจการอะไร เราต่างหากต้องให้ข้อมูลเพิ่มเติม

ถ้าหากผมล้ำเส้น ผมขออภัยมาในที่นี้ด้วยครับ
:)
:)
ภาพประจำตัวสมาชิก
Renne

โพสต์ที่ 3

ส่วนตัวคิดว่าถ้า ดร ท่านออกมาพูดเองอาจจะเป็นการชี้นำตลาดครับ ในความคิดผมคืออาจจะมีคนกลุ่มนึงเล็งที่จะเก็งกำไรในหุ้นบางตัวอยู่แล้ว ถ้าท่านออกมาพูดชี้แนะระบุหุ้นเป็นรายตัว มีโอกาสที่หุ้นคุณค่าจะถูกปั่นจากคนกลุ่มนั้นได้ครับ

หากผิดพลาดประการใด ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ m( _ _ )m
"มีสติ คิดก่อนทำ และอย่าดูถูกตลาดมากเกินไป"
"เป็นเรื่องง่ายที่จะถือหุ้นเอาไว้ให้นานและี่ยากที่จะรอซื้อในราคาที่เหมาะสม"
ภาพประจำตัวสมาชิก
Diablo
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ผมคิดว่าถ้าท่านบอกตัวไหนไปแล้วคน (ที่ไม่ใช่ Value Investor) ไปซื้อ แล้วราคามันไม่ขึ้นทันใจ คนนั้นจะออกมาโวยวายตามสื่อ
ท่านอาจารย์ก็จะถูกพวกเชื่อคนง่ายมองในแง่ลบเอา
พวกนี้ต้องการแค่คำใบ้จากนักลงทุนที่ดังๆ เพื่อหวังรวยเร็ว คิดกันเองไม่เป็น
รูปภาพ
NTL

โพสต์ที่ 5

:shock: โดนใจ  :lol:
เงินต้นอยู่ครบ ผลตอบแทนทบต้น
chowbe76
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

Diablo เขียน:ผมคิดว่าถ้าท่านบอกตัวไหนไปแล้วคน (ที่ไม่ใช่ Value Investor) ไปซื้อ แล้วราคามันไม่ขึ้นทันใจ คนนั้นจะออกมาโวยวายตามสื่อ
ท่านอาจารย์ก็จะถูกพวกเชื่อคนง่ายมองในแง่ลบเอา
พวกนี้ต้องการแค่คำใบ้จากนักลงทุนที่ดังๆ เพื่อหวังรวยเร็ว คิดกันเองไม่เป็น
เห็นด้วยกับคุณทิวอย่างยิ่งเลยครับ
โพสต์โพสต์