มูลค่าที่ควรจะเป็นของหุ้นอย่าง MAJOR กะ MINT

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Laziale
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

มูลค่าที่ควรจะเป็นของหุ้นอย่าง MAJOR กะ MINT

โพสต์ที่ 1

ไม่ทราบว่าพี่ๆมีวิธีการคำนวณมูลค่าที่ควรจะเป็นของธุรกิจที่ปีนี้กำไรน่าจะย่ำแย่อย่าง MINT กับ MAJOR แต่คาดกันว่ากำไรน่าจะกลับมาได้เมื่อเศรษฐกิจกลับมา อย่างไรกันบ้างครับ (ที่ยกมาทั้ง 2 ตัวนี้ เพราะผมเห็นว่ามันดูคล้ายกัน เคย trade ที่ PE ค่อนข้างสูง และตอนนี้ราคาลงมามากพอสมควรตามกำไรที่หดหาย และที่ถามถึง MINT เพราะตอนนี้ผมทำไรไม่ถูกเหมือนกัน เพราะเพิ่งซื้อมาไม่นานกะถือลงทุนเพื่อรอเศรษฐกิจกับมา แต่ราคาดันพรวดพราดแบบนี้มือใหม่อย่างผมก็หามูลค่าที่แท้จริงไม่ถูกเหมือนกัน จะขายก็เสียดายจะถือก็เสียวๆอยู่ ก็เล่นเหวี่ยงแรงซะขนาดนี้  :8) )
birthboro
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ผมว่า mint ดีนะครับ น่าจะเอาตัวรอดได้ และกลับมาทำกำไรอีกครั้ง

ส่วนควรขายหรือไม่ ไม่ทราบเหมือนกันครับ
เพราะ ยังต้องเจอวิบากกรรมอีกหลายชุด
ถ้าคิดว่าราคาลงมาก็ไม่เป็นไรก็รอครับ มีโอกาสลงมาเหมือนกันคับ
รอก็ต้องรอ อย่างมีความหวัง :8)
Skid
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 3

อ่านในห้อง เฉลิมไทย เห็นว่า เมเจอร์แอบขึ้นราคา 10 บาท

ด่ากันตรึม บางคนเชียร์ โหลดทอร์เรน อีก

เน็ตนับวันยิ่งเร็วขึ้น  ทีวี จอยักและระบบเสียงต่างๆ ราคาถูกลง อนาคต คนอาจไม่ต้องไปดูที่โรง
โพสต์โพสต์