tisco กับ tisco-p

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Boyadvance
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ผมสงสัย  อยู่ว่า  วันนี้  ตอนเที่ยงๆ  ผมแวะมาดู  หุ้น TISCO  กับ TISCO-P
ราคาทั้งสองบอกได้ว่า  ไม่มีความแตกต่างกัน

แบบนี้ถ้าซื้อ  TISCO-P  เพื่อ ได้รับปันผล มากกว่า TISCO อยู่ 0.5 บาท ที่จะขึ้น XD วันที่ 24/6/09  จะคุ้มค่ามากกว่าซื้อ TISCO มั้ยครับ
chowbe76
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ผมคิดว่าคุ้มไม่คุ้มมันแล้วแต่คนนะครับ
ถ้าหุ้นบุริมฯก็ดีไปอย่างที่ความเสี่ยงต่ำกว่าอะ
แล้วถ้าถือยาว
เป็นผม ผมเลือกหุ้นpอ่ะครับ
นี่แค่ความเห็นนะ
ต้องรอเซียนมาตอบ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Alastor
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 3

ถ้าจำไม่ผิด tisco-p จะหมดบุริมสิทธิปีนี้นะครับ หมดแล้วก็จะกลายเป็นหุ้นสามัญธรรมดา
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
โพสต์โพสต์