เราจะหายอดขายของสาขาเดิม(SSS)ของหุ้นค้าปลีกจากที่ไหนครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Tungkung
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

เราจะหายอดขายของสาขาเดิม(SSS)ของหุ้นค้าปลีกจากที่ไหนครับ

โพสต์ที่ 1

จะหา SSS ของหุ้นค้าปลีกแต่ละตัว (Big C,IT,HMPRO,MAKRO) จากไหนครับ หาใน แบบ -56 กับ รายงาน MD แล้วไม่เจอครับ ขอบคุณครับ :wink:
ภาพประจำตัวสมาชิก
GeneraX
ผู้ติดตาม: 38

โพสต์ที่ 2

ข้อมูลพวกนี้ตามปกติจะไม่ถูกระบุไว้ตามรายงานต่างๆครับ ถ้าอยากถามต้องโทรถามทางบริษัทเอาเองครับ
Financial Discipline + Value Investment + Time = Financial Independence
Tungkung
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณมากครับ :)
ภาพประจำตัวสมาชิก
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 4

คำนวณเองคร่าวๆ ก็น่าจะพอได้อยู่นะครับ
เอายอดขาย (รายได้หักออกด้วยค่าเช่า แล้วก็รายได้อื่น)
หารด้วยจำนวนสาขา = SSS พอจะได้มั๊ยครับ..? :roll:
โพสต์โพสต์