สนใจกองทุนรวมอสังหา ต้องระวังอะไรบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
songwit
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สนใจกองทุนรวมอสังหา ต้องระวังอะไรบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

เช่น ของ เมเจอร์,เซ็นทรัล,สนามบินสมุย เป็นต้น
ต้องระวังอะไรบ้างครับ
KriangL
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 2

ดูรายละเอียดว่าสิทธิในอสังหาริมทรัพย์เหลืออยู่กีปีครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
songwit
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

หมายถึงสิทธิในอสังริมทรัพย์ที่กองทุนนั้นๆได้สิทธิ
      งั้นแสดงว่ามูลค่า(ราคา)ของหุ้นนั้นๆจะลดลงเรื่อยๆ ซินะครับ

ถ้าจ่ายปันผล 12%ทุกปี มีสิทธิเช่า 10 ปี พอหมดสัญญาก็จบกัน
ได้กำไรแค่ 12-10=2% ทุกปี

ผมเข้าใจถูกไหม?
sunrise
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

[quote="songwit"]หมายถึงสิทธิในอสังริมทรัพย์ที่กองทุนนั้นๆได้สิทธิ
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
โพสต์โพสต์