Coming back***คอร์สบัญชีพื้นฐานสำหรับนักลงทุน***

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Jinny Wan
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Coming back***คอร์สบัญชีพื้นฐานสำหรับนักลงทุน***

โพสต์ที่ 31

NTL เขียน:โอนเงินให้แล้วครับ
รบกวนคุณ NTL แจ้งวันที่โอนให้หน่อยค่ะ
Jinny Wan

โพสต์ที่ 32

[quote="eyebrow"]เรียนอาจารย์ มน และคุณ jinny wan ครับ
NTL

โพสต์ที่ 33

วันที่ 23 พ.ค. 2009
เวลา 9:52 ครับผม

ขอบคุณครับ
เงินต้นอยู่ครบ ผลตอบแทนทบต้น
ภาพประจำตัวสมาชิก
กระทิงแดง

โพสต์ที่ 34

เป็นคอร์สที่ดีมากครับ โดยเฉพาะกับท่านวิทยากรท่านนี้

อธิบายเข้าใจง่าย เต้มที่ ความรู้แน่น ไม่กั๊กวิชา
เหมือนอาจารย์กำลังภายใน ที่ต้องเหลือกระบวนท่าทีเด็ดไว้ให้ตัวเอง เผื่อโดนลูกศิษย์ท้าทาย

ขอบอกว่า ใครไม่เรียนจะเสียใจครับ สำหรับพื้นฐาน

ปล. ผมเคยมาเรียนแล้วครับ ทุกคอร์สที่พี่มนจัดครับ
รับประกันความพอใจ

และขอบคุณคุณพรรณด้วยนะครับ ที่เป็นคนจัดงานให้เรียบร้อบทุกครั้ง
"The enemy is a very good teacher" Dalai Lama
"Confidence doesn't come from being right all the time; it comes
from surviving the many occasions of being wrong." B.N. Steenbarger
"Luck is where preparation meets opportunity"
Jinny Wan

โพสต์ที่ 35

พรรณว่าพี่มนตัวลอยไปแล้วเนี๊ย พี่ Por jai  คุณ miracle คุณกระทิงแดง ออกมาช่วยการันตีกันขนาดนี้
พรรณไม่ได้คุยกับทุกคนนานเลยคะ หวังว่าคงสบายดีนะคะ ถ้าวันที่เรียนว่างกันเชิญนะคะมากินข้าวกัน มาช่วยอาจารย์มนสอนก็ได้ ห่างเวทีไปนานไม่รู้จะเอาชีวิตรอดมั๊ยรอบนี้
linuxnoy

โพสต์ที่ 36

ไม่ทราบว่าจะรู้ว่าจัดที่โรงแรมไหน เมื่อไหร่ครับ จะได้เป็นองประกอบในการตัดสินใจ
ขอบคุณครับ
eyebrow
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 37

จะคอยตามข่าวรอบหน้าด้วยความหวังครับ  
ขอบคุณคุณพรรณล่วงหน้า  ท่าทาง rating อาจารย์จะล้นหลามจริงๆครับ
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 38

[quote="Jinny Wan"]พรรณว่าพี่มนตัวลอยไปแล้วเนี๊ย พี่ Por jai
:)
Hughes

โพสต์ที่ 39

โหแป๊บเดียวจะเต็มและ

คือพูดตามตรงผมก็ใหม่เลยไม่รู้ว่าคุณมนตรีนี่เป็นใครมาจากไหน

พอไปดูคลิ้ป money talk daily เก่าๆแล้วถึงจะรู้ว่าเป็นใคร
tumtona

โพสต์ที่ 40

ตอนนี้ยังสมัครทันมั๊ยครับ ขอลงชื่อเป็น waiting list ก่อนแล้วกัน

ถ้าได้พี่ๆช่วยขึ้นชื่อผมด้วยนะครับ จะรีบโอนเงินให้ครับ
Jinny Wan

โพสต์ที่ 41

ยังสมัครมาได้เรื่อยๆนะคะ ไม่ต้องกังวลว่ารายชื่อเต็ม 50 ท่านแล้ว เพราะพรรณให้สิทธิ์สำหรับท่านที่ชำระเงินก่อนเท่านั้น เพื่อป้องกันปัญหามาแต่ชื่อแต่เอาจริงๆไม่มา แล้วทำให้ท่านที่ต้องการอบรมจริงเสียโอกาส และเสียหายจากการลางานมา และหลายท่านต้องซื้อตั๋วเครื่องบินมาอบรม ที่ผ่านมาหลายๆครั้งเกิดอาการนี้ตลอด  ส่วนท่านที่จองเข้ามาแล้วก็เร่งมือโอนเงินกันหน่อยค่ะเพื่อรักษาพื้นที่ตัวเองด้วยนะคะ
BenjaMinburee
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 42

เรียนเถอะเป็นการลงทุนที่ดีที่สุดนะครับ เคยเรียนมาแล้ว และพอกลับไปศึกษาดูงบเอง ก็ได้ผลนะครับ คือดูงบแล้วเข้าใจขึ้นเลย
สวัสดีครับ พี่มล :x ถือโอกาสแวะมาทักนะครับ
@nakin

โพสต์ที่ 43

โรงแรมไหนเหรอครับ

แบบว่าถ้าเดินทางไม่สะดวก ไหลมากมาย คงไม่ไหวอ่ะครับ

แต่ถ้าติดรถไฟฟ้า สู้ตาย  :lol:

(Full day course)  นี่กี่โมงถึงกี่โมงคับ

ยังสมัครได้เรื่อยๆ ช่ายป่าวคับ
Jinny Wan

โพสต์ที่ 44

สรุปเรื่องสถานที่การอบรมได้แล้วนะคะ ห้องเรียนจะอยู่ที่ โรงแรมเฟิร์ส (First Hotel) ถ. เพชรบุรี เยื้องๆ พันธ์ทิพย์ พล่าซ่า
ดูแผนที่โรงแรม http://www.firsthotelbangkok.com/location.html

การเดินทางสามารถมาได้ ดังนี้ค่ะ
1. รถไฟฟ้า BTS ลงสถานี ราชเทวี แล้วออกทางออกที่จะมาพันทิพย์ ข้ามสะพานลอยตรงหน้าโรงเรียน BBC ใช้เวลาเดินไม่เกิน 5 นาทีถึงโรงแรมค่ะ
2. ขับรถมาเองก็มีที่จอดรถให้ฟรี แต่บางครั้งที่จอดรถอาจจะเต็ม ถ้ามีงานหลายงาน รถไม่ติดแน่นอนช่วงเช้า เพราะเราเริ่มเรียนกันแต่เช้า 8.30 น. เลิก 17.00 น. รถจะคลายตัวแล้วในช่วงเย็น แต่ถ้ากลัวจริงๆ พรรณแนะนำให้ใช้วิธีแรกค่ะ สะดวกดี

เรื่องที่พักสำหรับท่านที่มาจากต่างจังหวัด ถ้าอยากสะดวกพักที่โรงแรมก็ได้ พรรณได้ rate มาแล้ว Single room 1,100 บาท Twin 1,200 บาท (ราคา net) สมารถทำการจองได้ที่โรงแรมเลยนะคะ 02 255 0100-20 แจ้งด้วยว่าจาก Thaivi สัมมนาวันที่ 13-14 มิถุนายน ราคาจองผ่าน Internet อาจจะถูกกว่า แต่อันนี้ต้องบอกว่าเสี่ยงกันหน่ยอนะคะ เพราะพรรณเคยได้ยินว่าจ่ายเงินแล้วแต่ไม่มีการจองให้ แล้วก็ตามตัวไม่เจอ อันนี้แล้วแต่กคนพิจารณาค่ะ ถือว่าเป็นข้อมูลมาแชร์กันละกันนะคะ
SEHJU
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 45

[quote="Jinny Wan"]ยังสมัครมาได้เรื่อยๆนะคะ ไม่ต้องกังวลว่ารายชื่อเต็ม 50 ท่านแล้ว เพราะพรรณให้สิทธิ์สำหรับท่านที่ชำระเงินก่อนเท่านั้น เพื่อป้องกันปัญหามาแต่ชื่อแต่เอาจริงๆไม่มา แล้วทำให้ท่านที่ต้องการอบรมจริงเสียโอกาส และเสียหายจากการลางานมา และหลายท่านต้องซื้อตั๋วเครื่องบินมาอบรม ที่ผ่านมาหลายๆครั้งเกิดอาการนี้ตลอด
final

โพสต์ที่ 46

ส่ง เมล์ ไปสมัครแล้วนะคะ พร้อมโอนเงินค่ะ เพราะได้ไฟเขียวจากพ่อบ้านแล้ว

ปล. เป็นคอร์สแรกที่จะยอมออกจากบ้านในวันเสาร์ อาทิตย์ เพราะปรกติว่างทุกวันราชการ แต่ต้องดูแลครอบครัวช่วงวันหยุด แต่คงต้องไปเรียนเพราะแทบไม่รู้บัญชีเลย  หวังว่าจะได้เรียนนะคะ
Jinny Wan

โพสต์ที่ 47

พรรณจะติดต่อกลับคุณSEHJU และ คุณfinal หลังวันที่ 2 มิ.ย. นะคะ ตอนนี้เป็น Waiting List ก่อนนะค่ะ
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 48

ไหนพี่มนมีไฟในการสอนคอร์สพื้นฐานทางบัญชีแล้ว
รบกวนพี่ Jinny คนสวยถามพี่มนต่อด้วยว่า
พี่มนเปิดสองคอร์สที่เหลือหรือไม่ครับ

ผมคงหวังว่า พี่มนยังมีไฟอยู่น่ะครับ
theerawat

โพสต์ที่ 49

ขอลงชื่อเรียนด้วยครับ (ไม่ได้เข้าเวปหลายวัน) แอบหวังว่าจะได้มีโอกาสได้เรียนนะครับ
@nakin

โพสต์ที่ 50

เต็มแล้วหรือยังครับเนี่ย

T_T
Jimmy

โพสต์ที่ 51

คุณพรรณ วันที่ 13-15 Jun 09 shift ที่ผมทำงานวันลาเต็ม T__T ขอสละสิทธิ์รอบนี้ก่อนแล้วกันครับ ถ้าพี่มนจะจัดใหม่เมือไรรบกวนแจ้งด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
ร็อคกี้ บัลโบว : ชีวิตไม่สำคัญว่าจะต่อยได้หนักแค่ไหน แต่อยู่ที่ว่าเรารับการโดนต่อยได้แค่ไหน (ชีวิตจุดสำคัญอยู่ที่การทนทุกข์ มากกว่าการประสบสุข)
Jinny Wan

โพสต์ที่ 52

รับทราบค่ะ ขอบคุณที่แจ้งให้ทราบนะคะ พรรณจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งสำหรับรอบหน้าค่ะไม่ต้องห่วง :wink:  เพระได้เวลาพี่มนมาอีกรอบแล้ว คิดว่าจะมีคอร์สบัญชีฯอีกในเดือนกรกฏาคมค่ะ
Quadrifoglio Verde

โพสต์ที่ 53

ผม โอนเงินไปให้แล้วนะครับ ที่โทรไปตอนกลางวัน

น่าจะยังได้อยู่นาครับ   :)
" บทเรียนที่สำคัญที่สุดในการลงทุนก็คือการมองหุ้นที่ซื้อขายกันอยู่ในตลาดเป็นส่วนหนึ่งของธุรกิจ ไม่ใช่สิ่งที่มีราคาขึ้นๆ ลงๆ
Ankanap

โพสต์ที่ 54

ขอสมัครด้วยคนนะคะ
แต่ว่าช่วงเช้าวันเสาร์ติดเรียน
จะเข้าได้เฉพาะวันเสาร์บ่าย และวันอาทิตย์เต็มวัน
ถ้ายังว่างอยู่รบกวนแจ้งด้วยนะคะ

[email protected]
baggio
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 17

โพสต์ที่ 55

ผมโอนเงินเรียบร้อยแล้วนะครับ ที่โทรไปตอนช่วงเช้านะครับ  :D
angra

โพสต์ที่ 56

ไม่ทราบว่าเต็มหรือยังครับ ยังไงช่วยบอกด้วยครับ
nensan

โพสต์ที่ 57

โอนเงินเเล้วนะครับ
นักดูดาว

โพสต์ที่ 58

ฝากกราบสวัสดี อ.มนตรี ด้วยครับ  :bow:
Calcifer

โพสต์ที่ 59

ไม่ทราบว่า จะขยายที่นั่งเพิ่มหรือเปล่าครับ

ถ้ายังรับเพิ่มก็ขอจองไว้ด้วยคนนะครับ

[email protected]
SEHJU
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 60

Jinny Wan เขียน:พรรณจะติดต่อกลับคุณSEHJU และ คุณfinal หลังวันที่ 2 มิ.ย. นะคะ ตอนนี้เป็น Waiting List ก่อนนะค่ะ
ขอบพระคุณมากครับบบบบ...