click2win 2009

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Hughes
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

click2win 2009  การแข่งขันเก็งกำไรประจำปี

มีใครจะเล่นมั้ยคับ ผมว่าจะลองเล่นดูขำๆ  :lol:
ศิษย์เซียน007

โพสต์ที่ 2

มาเล่นกันครับคุณHughes  :)

ผมคิดว่ามานานแล้วครับว่าถ้าทางเว็ปจัดการแข่งขันลงทุนหุ้นคุณค่าบ้างก็ดีนะครับ

กฎกติกาการแข่งขันก็อาจจะให้เหมือนการลงทุนหุ้นคุณค่าครับเช่น

1.โปรดพิจารณาเป็นอย่างดีก่อนการลงทุนเพราะเมื่อคุณลงทุนในบริษัทใดแล้วจะเปลี่ยนแปลงมิได้จนจบการแข่งขัน

2.จำนวนเงินลงทุนในการแข่งขันให้อยู่ในรูปของ%

3.ระยะเวลาการแข่งขัน4Qเป็นอย่างน้อย :8)
Hughes

โพสต์ที่ 3

เริ่มเมื่อไหร่เตือนผมด้วยนะครับ
มันอีกนานมากสงสัยจะลืมแน่ๆ

password ก็จำไม่ได้แล้วเนี่ย  :lol:

โพสต์ที่ 4

ได้เลยครับ รอให้สิงฆ์ทดลองสนามว่ากันไปก่อนจนเจอแชมป์ เราถึงได้ลงสนามกันครับ  :8)
ภาพประจำตัวสมาชิก
Renne

โพสต์ที่ 5

คิดว่าจะลงไปทดสอบเล่นเหมือนกันครับ :)

ถ้าแข่งกันเขียวนี่ไม่รู้ แต่แข่งกันแดงหนักผมขอละนะ ฮา (ไม่ใช่ละ)
"มีสติ คิดก่อนทำ และอย่าดูถูกตลาดมากเกินไป"
"เป็นเรื่องง่ายที่จะถือหุ้นเอาไว้ให้นานและี่ยากที่จะรอซื้อในราคาที่เหมาะสม"

โพสต์ที่ 6

สิงฆ์ทดลองสนามก็น่าลองเหมือนกันนะครับเพราะจะเริ่มแล้ว(ช่วยดูดูให้น้องก็คงไม่เป็นไรมั้งครับ :ep: )
zolomon
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 7

ผมเล่นมาทุกปี ... แต่ไม่เคยติดได้รางวัลเลย แต่ก็สนุกดี
มีปีนึงเกือบได้ ... ห่างไปแค่สองสามอันดับเอง

ได้เล่นอะไรที่ชีวิตจริงไม่เคยเล่น  :D  
(ชีวิตจริงซื้อคนละตัวกับที่เล่นเลย)
“If we wait for the moment when everything, absolutely everything is ready, we shall never begin.”
Ivan Turgenev
Hughes

โพสต์ที่ 8

ใครเล่นอยู่มาคุยกันนะครับ

ผมว่าจะซื้อ aim หุ้นปั่นประจำปี  :lol:  แต่ไม่มีเวลาดูเลยซื้อตัวอื่นแทน
เล่นหุ้นคนแก่ แต่แอบเปรี้ยวเป็นบางเวลา
ลูกพ่อขุนเม็งราย

โพสต์ที่ 9

เล่นมาทุกปีเหมือนกันคับ
แต่ว่าไม่เคยติดอันดับกับเค้าเลย
ห่างไปไกลเลย
ระยะเวลามันสั้น
สี่เดือนหุ้นยังไม่ค่อยไปไหนเลยคับ

โพสต์ที่ 10

art_bigboss เขียน:เล่นมาทุกปีเหมือนกันคับ
แต่ว่าไม่เคยติดอันดับกับเค้าเลย
ห่างไปไกลเลย
ระยะเวลามันสั้น
สี่เดือนหุ้นยังไม่ค่อยไปไหนเลยคับ
อาจจะต้องเน้นหุ้นในพอร์ตเป็นแนวVS มากหน่อยน่าจะwork kub  :)
ลูกพ่อขุนเม็งราย

โพสต์ที่ 11

อาจจะต้องเน้นหุ้นในพอร์ตเป็นแนวVS มากหน่อยน่าจะwork kub
Hughes

โพสต์ที่ 12

พอร์ท click2win ตอนนี่ผมถือ dsgt ซะเยอะ
เพราะเห็น กิมเอ็งออกมาเชียร์  :lol:

ตอนนี้อันดับ 134 คับ  :oops:

จะให้ติด top 3 คงไม่มีปัญญาครับแต่เล่นเอาสนุกๆ  :lol:
เล่นหุ้นคนแก่ แต่แอบเปรี้ยวเป็นบางเวลา

โพสต์ที่ 13

คุณ Hughes สู้สู้ครับ

ความพยายามอยู่ที่ไหน TOP 3อยู่ที่นั่นครับ  :lol:
กล้วยไม้ขาว

โพสต์ที่ 14

ผมก็เล่นครับ สนุกดี

จริง ๆ คิดแบบ VI ก็เล่นได้นะครับเำพียงแต่ต้องจำกัด ระยะหวังผลให้สั้นลงเท่านั้น
autodust

โพสต์ที่ 15

เหนคนได้อยู่อันดับหนึ่ง

เริ่มแข่งมา 4 วัน กำไรไปล้านนึง (50%)

สงสัยแข่งเสร็จจะมีในพอร์ตประมาณร้อยล้าน

Amazing Thailand อยากรู้จักว่าซื้อตัวหนาย^^
นักแสวงโชค
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 16

ถ้าผมตั้งซื้อ N-park ที่ 0.01 บาทเต็มพอร์ต แล้วขาย 0.02 บาท ทุกๆวัน มันจะได้ที่ 1 รึเปล่าครับ เพราะเข้าใจว่าเค้าไม่นับ volume กับ queue :!:
โชคคือเวลาที่ความพร้อมมาเจอกับโอกาส
richreason

โพสต์ที่ 17

ร่วมสนุกกันทุกปีครับ click2win 2009
flanker

โพสต์ที่ 18

หนุกๆ ครับ ไม่ใช่เงินจริง
ผมก็เล่นครับ ตอนนี้ติดอันดับที่ 75
austin_bd

โพสต์ที่ 19

แค่ละคน เล่นเอาซะผมไม่กล้าบอกอันดับเลย

เก่งๆ กันทั้งนั้นเลยอ่ะคับ
Hughes

โพสต์ที่ 20

วันนี้อันดับ 53 แล้วครับ  :lol:

อย่างงี้เรียกเก่งไม่ได้ครับต้องเรียก เฮงมากกว่า
autodust

โพสต์ที่ 21

[quote="Hughes"]วันนี้อันดับ 53 แล้วครับ
marble

โพสต์ที่ 22

[quote="Hughes"]วันนี้อันดับ 53 แล้วครับ

โพสต์ที่ 23

ผลตอบแทนของผมเมื่อนำไปเทียบแล้วได้เลข2หลักแบบโอเลยครับปีนี้ถือว่าเริ่มต้นได้ดี  :)

แต่ยังไงผมคิดว่าจัดแข่งขันหุ้นแบบวีไอน่าจะดีกว่านะคร้บ เมื่อการแข่งขันจบแล้วก็จะมีโอกาสทำให้ผู้คนมาสนใจเป็นนักลงทุนมากขึ้นด้วยครับ เพราะเพียงแค่คุณคิดให้ดีแบบวีไอก่อนลงทุนไม่ต้องซื้อๆขายๆแบบพ่อค้าแม่ค้า(ไม่ต้องคอยเฝ้าหน้าจอให้เสียเวลา)ผลตอบแทนย่อมดีกว่าการนำเงินเย็นไปฝากแบงค์หรือซื้อพันธบัตรอย่างแน่นอนชนะเงินเฟ้อได้แบบชิวๆ ถ้าคุณไม่เชื่อเชิญชมผลตอบแทนของแชมป์ได้เลยครับ  :)

ผลพลอยได้คือหุ้นวีไอเต็มมูลค่าเร็วขึ้นครับ :mrgreen:
Hughes

โพสต์ที่ 24

เกมนี้ซื้อขายลำบากกว่าของจริงเยอะครับ
ถ้างานยุ่งๆคงเล่นไม่ค่อยได้

ผมขายหุ้นมา3 วันแล้วยังขายไม่หมดเลย
Manitt

โพสต์ที่ 25

ผมเพิ่งสมัครเล่นได้ ไม่กี่วันครับ ไม่มีเวลา
ผมมีข้อสงสัยครับ พวกมือสมัครเล่นเขาได้กำไรมากกว่ามื่ออาชีพอีก
แล้วเขาซื้ออะไรครับ ถึงได้กำไรมากกว่า 100 % เพิ่งเล่นได้ไม่ถึง 2 อาทิตย์เลย งงครับ
baggio
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 17

โพสต์ที่ 26

อันดับ 28 ครับ..

หุ้นใน port มี amata  ah  tpipl  major ครับ ซื้อแล้วขึ้นกันจังเลย

แหม..ถ้าเล่นจริงได้อย่างนี้ก้อดีน่ะสิครับ 555
Hughes

โพสต์ที่ 27

ไม่ได้ trade สอง สามวัน ผมร่วงไป ร้อยกว่าแล้ว  :lol:
Hughes

โพสต์ที่ 28

330 แล้วครับ  :oops:

ในพอร์ทมี major กับ dsgt

dsgt ขายไม่ออกครับ  :lol:
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 29

password ที่ใช้ trade  อันเดียวกับ password ที่ใช้ใน login หรือเปล่าครับ
Hughes

โพสต์ที่ 30

[quote="MO101"]password ที่ใช้ trade
โพสต์โพสต์