หนังสือthe newbuffettologyฉบับแปลจะได้อ่านเมื่อไรครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
vegeta
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หนังสือthe newbuffettologyฉบับแปลจะได้อ่านเมื่อไรครับ

โพสต์ที่ 1

ทราบข่าวว่าหนังสือ the newbuffettology มีคนกําลังแปลอยู่
ไม่ทราบว่าจะได้อ่านเมื่อไรครับ ท่านใดทราบช่วยตอบด้วยครับ :oops:
vov
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

If you can't wait, you can try an English version. It 's very easy to read.
ประจวบ
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ผมได้อ่านทั้งthe new buffettology และ version เก่าแล้ว ได้ข้อสรุปว่าแตกต่างกันหลายอย่าง ในthe new buffettology คนเขียนได้สรุปความคิดขึ้นมาเป็นระบบที่ยึดกุมได้ง่ายกว่าversionเก่า อ่านแล้วนำมาใช้ได้ทันทีโดยไม่ยากจนเกินไป โดยสรุปได้2ข้อคือ
1.ซื้อหุ้นที่มี durable compettitive = แข่งขันได้ในระยะยาว อย่างยั่งยืน
และบวกด้วย
2.ตลาดมองข้ามหุ้นตัวนี้ไป
ส่วนวิธีเลือกให้ได้2ข้อนี้ต้องอ่านต่อเองครับ
อ่านง่ายมากครับ (ตอนแรกซื้อมาใหม่ๆก็กลัวเหมือนกันครับ) ผมเปิดdict. ไม่เกิน20คำ ไม่ทันเมื่อยมือครับ
ผมให้credit เทียบเท่า"ตีแตก" กับ the warren buffett wayครับ
ล็อคหัวข้อ