**จิบเบียร์คิวหนึ่ง 29พค2552 ที่"กุ้งเต้นราชพฤกษ์**

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai
Verified User
ผู้ติดตาม: 9

**จิบเบียร์คิวหนึ่ง 29พค2552 ที่"กุ้งเต้นราชพฤกษ์**

โพสต์ที่ 1

:8) ได้สถานที่สำหรับงานจิบเบียร์รอบนี้แล้วครับ
      (หลังจากถูกพี่พอล กระทุ้งมาหลายรอบ...ฮ่า...)
      ผมไปดูี่ร้านซีไทม์ที่พี่ๆน้องๆแนะนำมาแล้ว
      ดูงบการเงิน แผนธุรกิจ growthอะไรต่อมิอะไรแล้ว
      ไม่ผ่านครับ
      หน้าฝนผมว่าไม่เหมาะเท่าไหร่
      พวกเรามีสิทธิกระเจิงได้ หากฝนตก

มาที่นี่กันดีกว่าครับ
      ไม่ต้องกลัวฝน แถมคุยกันได้ส่วนตั๊วส่วนตัว
      จะย้ายไปไกลก็เกรงใจคนฝั่งธน
      ปรึกษาประธานเวบเรียบร้อย ประธานสั่งลุยซื้อตัวนี้ได้เลย
      จองตามรูปที่นี่แหละครับ
      (เมื่อหลายคิวก่อนก็เคยจัดที่นี่มาหนนึงแล้ว
       คาดว่าคงทำให้หลายท่านเดินทางมาง่ายด้วย
       เพราะรู้จักร้านแล้ว
       หมอป๊อบโปะก็จะไ้ด้ทำใจดี อุดหนุนchloretกับน้องๆ...ฮ่า...)

กุ้งเต้น ราชพฤกษ์ครับห้อง KT-1
       เวลาก็18.00-24.00ครับ

รูปภาพ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
por_jai

โพสต์ที่ 2

รูปภาพ
por_jai

โพสต์ที่ 3

:8) เต้นไม่ออกเพราะโดนเผา

รูปภาพ
por_jai

โพสต์ที่ 4

:8) แผนที่ครับ
    มากินที่นี่ดีอย่างครับ
    ใครมาวอแวอะไรให้พี่ Mr.Boo เคลียร์ให้ได้ครับ
    เฮียเขาเป็นมังกรเจ้าถิ่นอยู่
    ว่าแต่พี่ครัับ ยังไม่เห็นบอกน้องเลยว่าจะมางานอ่ะเปล่า...

รูปภาพ
por_jai

โพสต์ที่ 5

:8) รายชื่อล่าสุด
     สมาชิกสนใจมางาน
     มาลงชื่อที่กระทู้นี้ได้เลยครับ
     ม่ายรู้ถูกหุ้นเหวี่ยงขึ้นลงจนหัวหมุน
     มาลงชื่อถูกหรือเปล่้า

หรือใครที่ลงชื่อแล้วและมีธุระมาไม่ได้
     ก็ช่วยมาบอกกันไว้ด้วยก็ดี
     จะได้จัดสถานที่ให้เหมาะสม

รูปภาพ
mprandy

โพสต์ที่ 6

mprandy เขียน:ร้านกุ้งเต้น ราชพฤกษ์
รูปภาพ

Update วิธีมาร้านกุ้งเต้น สำหรับคนที่ไม่รู้ทางไป หรือเคยไปแต่ลืมไปแล้วครับ

1. ถ้ามาจากบรมราชชนนี (สะพานปิ่นเกล้า) หรือสิรินธร (สะพานซังฮี้) หลังจากผ่านโค้ง (อดีต) สายใต้ใหม่ ให้ชิดซ้าย ออกทางคู่ขนาน (ป้ายชี้ไปรัตนาธิเบศร์ และบางแค) แล้วเข้าราชพฤกษ์มุ่งหน้าบางแคครับ ร้านกุ้งเต้นจะอยู่ฝั่งเดียวกัน ถัดจากหมู่บ้านพฤกษ์ภิรมย์ สาธร-ธนบุรีตัดใหม่ และปั๊ม PTT

ใครใช้สะพานพระราม 8 หรือใช้สะพานปิ่นเกล้าแล้วขึ้นทางคู่ขนานลอยฟ้า ให้ชิดซ้ายหลังผ่านโค้งสายใต้ใหม่ แล้วลงที่ตลิ่งชันในช่องคู่ขนานพอดี แล้วเข้าราชพฤกษ์เหมือนข้างบน

2. ถ้าใครจะใช้จรัญ 35 หรือจรัญ 13 พอถึงราชพฤกษ์ให้ออกราชพฤกษ์ที่มุ่งหน้าบรมราชชนนี/พระราม 5-นครอินทร์/รัตนาธิเบศร์ แล้วกลับรถใต้สะพานข้ามแยกบรมราชชนนีมาอีกที แล้วมองหาร้านกุ้งเต้นเหมือนข้อ 1

3. ใครมาจากสาทร ใช้ราชพฤกษ์แล้วขับมาโลด พอใกล้ถึงสะพานข้ามถนนบรมราชชนนี (มุ่งหน้าพระราม 5-นครอินทร์/รัตนาธิเบศร์) ก็ให้ชิดซ้าย กลับรถใต้สะพานเหมือนข้อ 2

4. ใครมาจากบางกรวย, พระราม 5/นครอินทร์, พระราม 4 ใช้ราชพฤกษ์ขับมุ่งหน้าบางแค/สาทรโลด มองหา landmark ตามข้อ 1

5. ใครมาจากนครปฐม, ศาลายา, พุทธมณฑล หรือกาญจนาภิเษก (วงแหวนตะวันตก) ใช้บรมราชชนนีขาเข้า ชิดซ้ายออกคู่ขนานหลังจากผ่านพุทธมณฑลสาย 1 (สถานีขนส่งสายใต้ใหม่ล่าสุดจะอยู่ทางขวามือ) จะเห็นป้ายเข้าราชพฤกษ์ ให้ขึ้นสะพานข้ามไปบางแค/สาทร แล้วขับตามเหมือนข้อ 1

ไม่น่าหลงแล้วนะ
ไม่สน return rate เยอะ, ขอแค่ financial freedom ภายใน 14 ปีก็พอ..
------------------------
newbie_12
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 7

ร้านเดิม ไม่ไกลบ้านแฮะ

ขอไปด้วยคนครับพี่
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------
beammy
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 8

ที่จอดรถเยอะมากกกกครับ

ฟันธง ฉับๆๆๆๆๆ

อยู่ใกล้บ้านผมด้วย ว้าววววๆๆๆ

งวดนี้จองตัวสาวก STPI ทุกท่านเลยครับ

เฮียพอใจ เจอกันวันงานนะครับ ผมพาสาวไป 1 ท่าน  :8)
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 9

ที่ผมถามบ่อย เพราะขอวีซ่า ยาก( ไม่ได้กลัวเมีย แค่เกรงใจ )
ถ้าอย่างนี้ อาจมีเพิ่มของเพื่อน เพิ่มอีก 1 ที่...แต่ยังไม่ ร์ม นะครับ เดี๋ยวถามมันก่อน... :8)
por_jai

โพสต์ที่ 10

newbie_12 เขียน:ร้านเดิม ไม่ไกลบ้านแฮะ

ขอไปด้วยคนครับพี่
ผมเริ่มรู้สึกว่าคนเล่นหุ้นเก่งๆมักอยู่ฝั่งธน

beammy เขียน:เฮียพอใจ เจอกันวันงานนะครับ ผมพาสาวไป 1 ท่าน
เจอกันวันงานครับ
จะดูว่าน่ารักสู้แฟนหมอเคได้อ่ะเปล่า
Paul VI เขียน:ที่ผมถามบ่อย เพราะขอวีซ่า ยาก( ไม่ได้กลัวเมีย แค่เกรงใจ )
ถ้าอย่างนี้ อาจมีเพิ่มของเพื่อน เพิ่มอีก 1 ที่...แต่ยังไม่ ร์ม นะครับ เดี๋ยวถามมันก่อน... :8)
ผมเข้าใจครับ
ผมก็เกรงใจเหมือนกัน
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 46

โพสต์ที่ 11

beammy เขียน:
งวดนี้จองตัวสาวก STPI ทุกท่านเลยครับ
:lol:
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
newbie_12

โพสต์ที่ 12

สามัญชน เขียน: :lol:
เจอกันคราบ
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

เพื่อน
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 13

ผมเป็นสาวก ก็ต้องไปด้วยสิครับ

พี่หมอเป็นศาสดานิ ไม่ใช่สาวก... :lol:

ตามกฎ...ศาสดาต้องเลี้ยงสาวก
newbie_12

โพสต์ที่ 14

เพื่อน เขียน:ผมเป็นสาวก ก็ต้องไปด้วยสิครับ

พี่หมอเป็นศาสดานิ ไม่ใช่สาวก... :lol:

งานนี้ต้องลองซิก้าพี่หมอซักมวน อิอิ
.
.

beammy

โพสต์ที่ 15

por_jai เขียน:ผมเริ่มรู้สึกว่าคนเล่นหุ้นเก่งๆมักอยู่ฝั่งธน
:lol:  :lol:  :lol:
Mr. Boo
ผู้ติดตาม: 11

โพสต์ที่ 16

พี่ป้อมครับ

เห็น STPI แล้วแอบตาร้อน เพราะหุ้นผมห่วยแตกทุกตัวเลยครับ :?

สงสัยเหลือแต่กางเกงขาสั้น เดินไปงานด้วยได้มั๊ยคร๊าบบบ....
Rabbit VS. Turtle
beammy

โพสต์ที่ 17

เพื่อน เขียน:ผมเป็นสาวก ก็ต้องไปด้วยสิครับ

ได้เจอพี่เพื่อนซักที  :8)

แม่นแล้วครับ

ไม่เลี้ยงไม่ได้แล้ววว งวดที่แล้วปันผลไม่เสียภาษีซักบาท รู้น๊ะ  :lol:
Pu

โพสต์ที่ 18

OK ครับ ตามไปกินโล้ด :lol:

ถ้าพี่ๆสัญญาว่าจะไม่บอกภรรยา จะแอบเอากิ๊กไปด้วยดีไหมเนี่ย :lol:  :lol:
por_jai

โพสต์ที่ 19

หมั่นไส้พวกสแต๊ปปี้จริ๊ง...
Mr.Boo เขียน:พี่ป้อมครับ

เห็น STPI แล้วแอบตาร้อน เพราะหุ้นผมห่วยแตกทุกตัวเลยครับ Confused

สงสัยเหลือแต่กางเกงขาสั้น เดินไปงานด้วยได้มั๊ยคร๊าบบบ...
พี่บูครับ อย่้าลืมเอาบัตรลด%คราวที่แล้วมาด้วยนะครับ
ส่วนเรื่องกางเกงขาสั้นนี่
เป็นการบอกใบ้ให้ผมshort TFEX หรือเปล่าครับ
ท่านเอ็มดีหย่าย เขียน: OK ครับ ตามไปกินโล้ด

ถ้าพี่ๆสัญญาว่าจะไม่บอกภรรยา จะแอบเอากิ๊กไปด้วยดีไหมเนี่ย
อิจฉาครับ
superboy

โพสต์ที่ 20

อยากไปจังเลย ครับ

พอดีแฟนแพ้ท้องคนที่ 2 นะ

อยากไปทุกรอบเลยครับ ยิ่งใกล้ๆๆ บ้านซะด้วย

งานเริ่ม กี่โมง เลิก กี่โมง ครับ

ถ้าเลิกดึกมีโอกาสได้ไปง่ะ

เพราะต้องกล่อม ทั้งภรรยาสุดเลิฟ กับ ลูกสุดรัก

เข้านอนก่อน

อยากจะไปเจอชาววีไอ ซะที
superboy

โพสต์ที่ 21

ปล. ถ้าได้ไป นะ  โจทย์ผมที่คุยเรื่องหุ้นตัวที่ว่า

อย่าถล่มผมนะ  ผมไม่รู้ พูดไปตามกระทู้ง่ะ

ใครโพสอะไรมา ผมก้อเสริมไปง่ะ

กระทู้เงียบผมก้อชวนคุยไปเรื่อย ง่ะ
petro-expert

โพสต์ที่ 22

จองเผื่อผมเลยครับ 1 ที่ แล้วกันครับ
ถ้าไม่เคยผิดพลาด คงยังเรียกตัวเอง ว่านักลงทุนมืออาชีพ ไม่ได้
por_jai

โพสต์ที่ 23

superboy เขียน:ปล. ถ้าได้ไป นะ  โจทย์ผมที่คุยเรื่องหุ้นตัวที่ว่า

อย่าถล่มผมนะ  ผมไม่รู้ พูดไปตามกระทู้ง่ะ

ใครโพสอะไรมา ผมก้อเสริมไปง่ะ

กระทู้เงียบผมก้อชวนคุยไปเรื่อย ง่ะ
ผมว่าเพื่อนๆในวงชอบนะ
เพราะส่วนมากคนเล่นหุ้นเก่งมักเป็นนักคิด
เขาก็เลยพูดกันไม่ค่อยเก่ง
พอมีคนมารับหน้าที่เฮฮาให้ซึ่งใครๆก็อยากเฮฮา
พวกขี้โม้(อย่างผมเป็นต้น)ก็เลยพอเป็นที่รับได้ในเวลาเช่นนี้

เริ่ม18.00เลิกเที่ยงคืนครับ
pex เขียน:จองเผื่อผมเลยครับ 1 ที่ แล้วกันครับ
ผมว่าผมใส่ชื่อไว้ในรายชื่อให้เรียบร้อยแล้วนะ
อ้อ...เห็นชื่อแล้วถามหน่อย
เมื่อวานมีห่อหุ้นพลังงาน-ปิิโตรกลับบ้านบ้างหรือเปล่าครับ
วันนี้ได้ตังแน่นอนนนนนน....
oatty

โพสต์ที่ 24

แวะมาถอนตัว เหตุต้องระหกระเหินออกต่างถิ่นเวลาเริ่มงานพอดีเลย  :cry:
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
sattaya
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 25

por_jai เขียน: เจอกันวันงานครับ
จะดูว่าน่ารักสู้แฟนหมอเคได้อ่ะเปล่า
คนไหนครับ  :roll:
สติมา ปัญญาเกิด
mikides

โพสต์ที่ 26

1 ที่ ด้วยนะครับ
mikides
linuxnoy

โพสต์ที่ 27

เด็กใหม่ขอ 2 ที่ครับท่าน ไม่ทราบมีเบอร์ติดต่อ กรณีหลงทางไหมครับ?
robokie

robokie

โพสต์ที่ 28

ขอโทษครับไปไม่ได้ ติดงาน ไว้โอกาสหน้านะ เสียดายจัง
por_jai

โพสต์ที่ 29

sattaya เขียน: คนไหนครับ  :roll:
ฮ่า...จริงดิ
linuxnoy เขียน:เด็กใหม่ขอ 2 ที่ครับท่าน ไม่ทราบมีเบอร์ติดต่อ กรณีหลงทางไหมครับ?
รอบUnplugged Cuisineที่โรงแีีรมพุลแมนก็มาไม่ใช่เหรอ
จะเป็นเด็กใหม่ได้ไง
เบอร์ที่ร้านกุ้งเต้นนะครับ 02-4322666-70ครับ
Radio
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 30

อะฮ้า  กุ้งเต้นอีกแล้ว ดีใจจัง ใกล้บ้าน ( สาวน้อยที่บ้านไม่ให้ไปไกลๆ
กลัวหลงทาง หายไปหลายๆวัน)