ถ้าจะให้คนอื่นไปประชุมผู้ถือหุ้นแทน ต้องทำยังไงบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
DevilCupid
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

ถ้าจะให้คนอื่นไปประชุมผู้ถือหุ้นแทน ต้องทำยังไงบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

พอดีวันที่นัดประชุมผมติดธุระไม่สามารถไปเข้าร่วมได้
แต่ก็อยากให้คุณแม่ไปแทน
อยากให้คุณแม่ได้ซึมซับเรื่องการลงทุนไปในตัวน่ะครับ

เลยอยากทราบว่าจะต้องดำเนินการยังไงบ้างครับ
ให้ถือหนังสือมอบอำนาจที่เค้าส่งมาทางจดหมายไปพร้อมกันสำเนาบัตรประชาชนของผมเลยได้มั้ยครับ
หรือจำเป็นต้องใช้เอกสารอื่นเพิ่มเติม
เหมือนเห็นแว๊บๆว่าต้องใช้อากรแสตมป์ด้วย ไม่ทราบว่าใช้เท่าไหร่
มีคนไหนพอทราบ ขอคำแนะนำด้วยครับ
anakinnet
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

20 บาทครับ

แต่ไม่แน่ใจว่าต้องติดหรือเปล่า
In the long run, We are all dead.
โพสต์โพสต์