Investment club

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Hughes
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ไม่ทราบว่ามีใครตั้ง investment club บ้างหรือยังครับ?

ผลออกมาเป็นอย่างไรมั่ง? แล้วต้องเสียภาษีจาก Capital Gain ไหม?
ดำเนินงานกันยังไงมั่งครับ?
Hughes

โพสต์ที่ 2

100 view.. 0 comment  :cry:
ภาพประจำตัวสมาชิก
sai
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 291

โพสต์ที่ 3

มาเม้นให้และกันพี่ เด๋วพี่จะเหงา เอ๊ะ ชักเหมือน hi 5 ยังไงไม่รู้นะครับพี่
Small Details Make a Big Difference
i_sarut
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

sai เขียน:มาเม้นให้และกันพี่ เด๋วพี่จะเหงา เอ๊ะ ชักเหมือน hi 5 ยังไงไม่รู้นะครับพี่
เหมือน Hi5  :lovl:  :lovl:   :lovl:  

ว่าแต่ผมก็อยากรู้เหมือนกันนะครับ  :lol:
"Risk comes from not knowing what you're doing" - Warren Buffet

สุดยอดของความซับซ้อนคือความเรียบง่าย

http://www.sarut-homesite.net/
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 5

รูปภาพ

สงสัยเดี๋ยวถูกย้ายเข้าห้องนั่งเล่นแหงๆ :lol:  :lol:  :lol:
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
anakinnet

โพสต์ที่ 6

สงสัยเป็นเพราะคำถามเกี่ยวกับภาษี capital gain ครับ เลยไม่กล้าตอบกัน
In the long run, We are all dead.
oatty
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

ระยะหลัง ๆ ท่านจะโดนสรรพากรตรวจสอบมากขึ้น
แต่กฏหมายไทยยังไม่ได้ห้ามไปหมดนิ  ลองไปศึกษาและจัดตั้งเองดูก่อน แล้วมาเล่าให้เพืี่อน ๆ ฟังบ้างนะ
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
AuI_a VI

โพสต์ที่ 8

ด้วยข้อจำกัดเมืองไทย  ผมว่าน่าจะลำบากเหมือนกัน ไม่งั้นคงเห็นเต็มไปหมดแล้วตั้งแต่ช่วงยุคหุ้นบูมๆปี46....ดร.เองก็เคยพูดไว้ในหนังสือนานมากแล้วเรื่องนี้เหมือนกัน ก็ยังไม่เห็นเกิดขึ้นนะครับ  :8)
Even Sir Isaac Newton loss in stock market

"You can't predict the future, because the future depends on how you react to it."

ซื้อหุ้นเมื่อคนส่วนใหญ่หมดศรัทธาในหุ้นและเทขายอยู่  นั่นคือเวลาตี5ในการจ่ายตลาด....จาก สอง ว. ผู้ยิ่งใหญ่
Hughes

โพสต์ที่ 9

โดน hi-jack เป็น Hi5 ไปซะแล้ว.... อย่าลืมแอ๊ดด้วยนะ
.
.
.
.
.
.
ไว้จะลองดูครับแต่ส่วนมากรู้สึกเพื่อนๆเขาไม่ค่อยสนใจเรื่องลงทุนกันซักเท่าไหร่ ส่วนผู้ใหญ่ที่รู้จักเขาคงไม่มีเวลามา research หุ้นเพราะงานประจำก็ยุ่งอยู่แล้ว...
โพสต์โพสต์