ต้องถือหุ้นถึงวันไหนครับ ถึงจะได้รายงานประจำปี

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Diablo
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ต้องถือหุ้นถึงวันไหนครับ ถึงจะได้รายงานประจำปี

โพสต์ที่ 1

อยากได้รายงานประจำปีของหลายๆที่มาอ่านน่ะครับ
อยากทราบว่าการให้รายงานประจำปีนั้น มีการปิดสมุดทะเบียนผู้ถือหุ้น เหมือนการจ่ายปันผลหรือการประชุมรึเปล่าครับ
อีกข้อนึง เราสามารถขอรายงานประจำปีเป็นหนังสือได้ไหมครับ ไม่อยากได้ซีดีน่ะครับ
รูปภาพ
satantuey
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

รู้สึกว่าถ้ามีสิทธิเข้าร่วมประชุมสามัญผู้ถือหุ้นก็จะได้หนังสือรายงานประจำปีคับ  ไม่แน่ใจว่าถือจนขึ้นเครื่องหมาย XM  หรือไม่(มีสิทธิเข้าประชุมผู้ถือหุ้น)
Alastor
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 3

เข้าใจว่าต้องถือหุ้นก่อน XM ครับ ปกติต้องส่งถือมือผู้ถือหุ้นก่อนประชุม 1 week
ถ้าไม่มีหุ้นแต่อยากอ่านลอง download จาก web ของบริษัท หรือ sec น่าจะมีนะครับ
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
Pu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

Re: ต้องถือหุ้นถึงวันไหนครับ ถึงจะได้รายงานประจำปี

โพสต์ที่ 4

Diablo เขียน:อยากได้รายงานประจำปีของหลายๆที่มาอ่านน่ะครับ
อยากทราบว่าการให้รายงานประจำปีนั้น มีการปิดสมุดทะเบียนผู้ถือหุ้น เหมือนการจ่ายปันผลหรือการประชุมรึเปล่าครับ
อีกข้อนึง เราสามารถขอรายงานประจำปีเป็นหนังสือได้ไหมครับ ไม่อยากได้ซีดีน่ะครับ
เท่าที่ผมเข้าใจนะครับ

1. มีหุ้นอยู่ในมืออย่างน้อย 1 หุ้น ก่อนวัน XD (เหมือนปันผล) จะได้รายงานประจำปี บางแห่งให้เป็น CD ถ้าอยากได้เป็นแบบรูปเล่มต้องขอครับ
2. ติดต่อไปยังฝ่ายนักลงทุนสัมพันธ์ (ถ้าผมไม่มีหุ้นผมจะใช้วิธี e-mail ไป) สามารถหาวิธีติดต่อได้จาก website ของบมจ.แห่งนั้นๆครับ วิธีนี้ต่อให้ไม่มีหุ้นเลยก็สามารถขอได้ครับ
3. website ของบมจ.บางแห่งสามารถ Download ได้ครับ หรือสามารถไป Download ได้จากเว็ป www.settrade.com หรือเว็ปของตลาดฯ http://capital.sec.or.th/webapp/corp_fi ... findFS.php (อันนี้แนะนำครับ รายละเอียดเพียบ)

ขอให้มีความสุขในการหาข้อมูลครับ :lol:  :D  :lol:
โพสต์โพสต์