ของที่ระลึกจากการประชุมสามัญผู้ถือหุ้น

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
SunShine@Night
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ของที่ระลึกจากการประชุมสามัญผู้ถือหุ้น

โพสต์ที่ 1

มา update กันหน่อยครับว่าปีนี้ บริษัทต่างๆ เลี้ยงดูปูเสื่อผู้ถือหุ้น อย่างไรกันบ้าง

เริ่มจาก RATCH แจกกระติกน้ำร้อน และกล่องใส่อาหาร ส่วนอาหารเป็น Snack Box ของโรงแรมครับ

(ปีที่แล้ว ร่วมสมัยภาวะโลกร้อนด้วยการแจกถุงผ้า และเลี้ยงอาหารกลางวัน ปีนี้จัดบ่ายไม่เลี้ยงเลยโดนผู้ถือหุ้นเหน็ดเล็กๆ :))
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 2

SCSMG เป็นร่มทำจากกระดาษ 1 คัน
BOL แจกที่ใส่ปากกา 1 อัน

รอคนอื่นมา update  ครับ
:)
anakinnet

โพสต์ที่ 3

อยากรู้ ITV ปีนี้จะแจกอะไร
In the long run, We are all dead.
satantuey

โพสต์ที่ 4

PTTEP แจก  รอยยิ้ม :lol:  :lol: .......ส่วนอาหารก็แซนวิส+เค๊กของโรงแรมเครื่องดื่มไม่อั้น...เหอๆๆ :lol:  :lol:
Diablo
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ทำไมยังมีจำนวนพี่ๆ ที่มาเล่า น้อยจังครับ หรือว่าบริษัทส่วนใหญ่ยังไม่ได้ประชุมครับ  :P
รูปภาพ
paul_n

โพสต์ที่ 6

SCC ปากกา หนึ่งอัน ครับ
Muffin

โพสต์ที่ 7

ตกลง อยากให้แจกของเยอะๆ หรือ อยากให้กำไรเยอะๆครับ

อย่าไปใส่ใจของแจกมากเลยครับ
มีก็ดีแล้ว...
"Hope is not a strategy"

โพสต์ที่ 8

ผมว่าให้บริษัทกำไรหรือเปล่าไม่สำคัญเท่า เงินปันผล และ Capital Gain ที่ผู้ถือหุ้นจะได้รับ

ผมเลยมองว่าของที่ระลึกในการประชุม ถือว่าเป็นส่วนหนึ่งของเงินปันผล :)

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
miracle

โพสต์ที่ 9

ผมขอมองในอีกมองหนึ่ง
สังคมไทยเป็นสังคมให้การให้
ใครมาบ้าน เจ้าบ้านก็ให้น้ำเย็นทาน
คนที่มาเยี่ยมก็มีของติดไม้ติดมือกลับบ้าน
เนี่ยคิดสิ่งที่ได้พบเจอในอดีต

และผู้ให้กับผู้รับก็มีความสุขทั้งสองฝ่าย
เป็นการให้ที่ตามพระพุทธศาสนาบอกไว้ในเรืองของการให้

การให้ คนที่ให้ก็เป็นการลดตัวku ของ ku ลด เป็นการฝึกตัวเองแบบหนึ่ง
ไม่ยึดติดกับสิ่งของภายนอก

noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 10

anakinnet เขียน:อยากรู้ ITV ปีนี้จะแจกอะไร
คำถามพี่เบนน่าสนใจนะครับ  :D
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
tum_H

โพสต์ที่ 11

TOP แจกกระเป๋าสะพาย ดูเหมือนเนื้อคล้ายๆยีนเลยครับ
สวยดี

แค่อยากได้คูปองน้ำมันมากกว่า
:D
ชาตินี้เป็นที่สุดแล้ว บัดนี้ไม่มีความเกิดอีก
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 12

ccet   ของว่างของ โรงแรม  / ของแจกไม่มี / ผู้ถือหุ้น walk out เพราะขอเงิน
         ปันผลแล้วไม่ได้

snc    ของแจกไม่มี แต่ได้ฟังคุณสมชัยพูดในที่ประชุมแล้วรู้สึกประทับใจมาก
        ส่วนเรื่องผลประกอบการณ์ ต้องรอดูอีกทีนะครับผม

ขอบคุณครับ
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
satantuey

โพสต์ที่ 13

วันนี้ไปประชุมของ TOP มา  ของแจก  หมดเกลี้ยง  เค้าจะส่งไปให้ที่หลัง(เค้าว่างั้น)....ผมไปถึงหน้างาน บ่ายโมงครึ่ง...(กำหนดการงานเริ่ม 14.00 น.) :evil:

อาหารเลี้ยงดี  ฮะเก๋า  ซาลาเปา  กระเพาะปลา  ข้าวมันไก่  แต่ไม่ได้กินซักอย่าง  เพราะให้อาซิ้ม  อาแปะ  ไปแย่งกันทึ้ง....ปานกะว่าอาหารมื้อนี้เป็นม้อสุดท้าย :lol:  :lol: ก็เลยเห็นใจไม่กล้าไปร่วมวงแย่งชิงซาลาเปากะเค้าด้วย  เหอๆๆๆ......กลัวเสียชีวิตคาเข่งซาลาเปา :lol:  :lol:  :lol:

ก็ได้แต่จิบเครื่องดื่ม...และหาความสำราญกับการชมศึกแย่งชิงซาลาเปา   สู้กันแย่งชิงกันมันส์หยด.....และฟังคำด่าทอของผู้ถือหุ้นคนอื่นๆที่ไม่ได้เข้าไปแย่งชิง....ว่า  แย่งกันอย่างกับขอทาน...... :evil:  :evil: (ฟังแล้วขนาดเราไม่ได้ไปแย่งยังแทบสำลักน้ำดื่มเลย...... :?  :? เพราะก็คิดตามว่า  คนพวกนี้มีน่าจะมีตังค์กันทั้งนั้น.....แต่พฤติกรรมตรงข้ามมากๆ)

:twisted:  :twisted:  :twisted:  :twisted:  :twisted:  :twisted:  :twisted:
<< New >>
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 14

ilink แจก แก้วน้ำ กับ กาแฟครับ
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
jidapa

thaioil

โพสต์ที่ 15

top แย่งอาหารยังกะงานเทกระจาด เห็นฝรั่งที่มาประชุมยืนมองหัวเราะ

ผู้ถือหุ้น ส่วนหนึ่งที่มา ได้ รับมอบฉันทะ จาก ลูกหลาน ที่เป็นพนักงาน thaioil

1 ผู้ถือหุ้น แต่ขนมาเป็นครอบครัว ปู่ย่า ตายายพ่อแม่ลูก บางคนเตรียมถุงพลาสติก และกล่องมาด้วย ช่วยกันขนอาหารมาแพคใส่กล่อง น่าเกลียดมาก
มีป้าแก่ๆ 2 ท่าน นำขวดพาลสติก มาด้วย มารินนม ที่ สำหรับใส่กาแฟ ลงในขวด ถามแกบอกว่า ลูกแก ให้มาลูกทำงานมี่ thaioil

thaioil น่าจะบริหารจัดการให้ดีกว่านี้  

ส่วนมาก แบบนี้ มักเป็นกับหุ้นวิสาหกิจ การบินไทยก็เคยเป็น ตอนหลังแก้ปัญหาด้วยการแจกคูปอง ปีที่แล้ว แต่ก็ยังมีคนไปโวยวาย ขอคูปองมากกว่า 1 เพราะมาหลายคน
jidapa

โพสต์ที่ 16

becl  ก็มีการแย่งอาหาร กัน ด้วย และ ดูๆ ส่วนใหญ่ จะเป็น ผู้สุงอายุ ไม่ทราบว่าถือหุ้นเองหรือ ลูกหลานให้มา น่าจะมีการถ่ายวิดีโอ แล้ว ขึ้นฉายในงานให้เห็นบรรยากาศ ในงาน ผู้ที่เข้าแย่งชิงอาหารจะได้ อาย บ้าง

โพสต์ที่ 17

[quote]becl  ก็มีการแย่งอาหาร กัน ด้วย และ ดูๆ ส่วนใหญ่ จะเป็น ผู้สุงอายุ ไม่ทราบว่าถือหุ้นเองหรือ ลูกหลานให้มา น่าจะมีการถ่ายวิดีโอ แล้ว ขึ้นฉายในงานให้เห็นบรรยากาศ ในงาน ผู้ที่เข้าแย่งชิงอาหารจะได้ อาย บ้าง [/quote]

BECL แจกของที่ระลึกเป็นอะไรเหรอครับ :)

Diablo

โพสต์ที่ 18

อยู่มาเกือบร้อยปีไม่ได้เรียนรู้อะไรกันเลยหรือนี่  :(
รูปภาพ
miracle

โพสต์ที่ 19

ผมว่า พฤติกรรมกรรมที่กินแบบนี้ควรกล่าวในวาระอื่นๆได้น่ะครับ
ว่าขอขอบคุณคณะกรรมการและพนักงานของบริษัทของพวกเราที่ต้อนเราผู้ถือหุ้นอย่างดี แต่ ผู้ถือหุ้นบ้างท่านไม่ควรทำมารยาทที่น่าเกลียดแบบชกชู ซึ่งควรแบ่งผู้ถือหุ้นท่านอื่นได้ทานบ้าง

แบบนี้ล่ะครับ
แล้วก็บันทึกในการประชุมด้วยก็ดีน่ะครับ
พวกนั้นจะได้จำไว้ครับว่า ห้ามทำตัวแบบนั้น

ผมเคยว่า ผู้ถือหุ้นทีทำตัวแบบนั้นกลางที่ประชุมมาแล้ว
เพราะเหลืออดจริงๆ
little wing
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 20

น้ำประปาไทยTTW แจกกระติกน้ำครับ
paul_n

โพสต์ที่ 21

[quote="satantuey"]

อาหารเลี้ยงดี
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 22

paul_n wrote:
อาหารเลี้ยงดี  ฮะเก๋า  ซาลาเปา  กระเพาะปลา  ข้าวมันไก่  แต่ไม่ได้กินซักอย่าง  เพราะให้อาซิ้ม  อาแปะ  ไปแย่งกันทึ้ง....ปานกะว่าอาหารมื้อนี้เป็นม้อสุดท้าย    ก็เลยเห็นใจไม่กล้าไปร่วมวงแย่งชิงซาลาเปากะเค้าด้วย  เหอๆๆๆ......กลัวเสียชีวิตคาเข่งซาลาเปา      

ก็ได้แต่จิบเครื่องดื่ม...และหาความสำราญกับการชมศึกแย่งชิงซาลาเปา   สู้กันแย่งชิงกันมันส์หยด.....และฟังคำด่าทอของผู้ถือหุ้นคนอื่นๆที่ไม่ได้เข้าไปแย่งชิง....ว่า  แย่งกันอย่างกับขอทาน......    (ฟังแล้วขนาดเราไม่ได้ไปแย่งยังแทบสำลักน้ำดื่มเลย......    เพราะก็คิดตามว่า  คนพวกนี้มีน่าจะมีตังค์กันทั้งนั้น.....แต่พฤติกรรมตรงข้ามมากๆ)

อุอุ เป็นไปได้ว่า ผู้เถ้าทั้งหลาย ติดกันตั้งแต่ 70 กว่าๆ เลย ต้องมีการเอาคืนจากการประชุม ผู้ถือหุ้นหรือเปล่าครับ?    

ประมาณว่า ราคาหุ้นไม่ขึ้น อั๊วก็จะกินให้เทียบเท่ามูลค่าหุ้นที่หายไป
ไปกินบุฟเฟต์ เวลากินเยอะๆนี่มันจะเอียน  แล้ว ถ้ายัดไปมากๆนี่อาหารนอกจาก
ไม่อร่อยแล้วยังทำให้ร่างกายเป็นทุกข์ด้วยครับผม  แบบว่ามันจะอ้วกออกมาให้ได้เลย

คนในสังคมมีหลากหลายมาก อยากกินก็ปล่อยเค้ากินไปเถอะครับ ถ้ามันมาก
เกินไปก็แจ้งในที่ประชุมว่าให้แจกคูปองไปเลยจะได้แก้ปัญหาได้บ้าง เพราะ
หลังๆจะมีแบบนี้เยอะมาก  แต่อาจเป็นคนกลุ่มเดิมๆ ที่เวียนไปตามที่ต่างๆ เลย
ทำให้ดูเหมือนมีเยอะก็ได้นะครับ

อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ ส่วนมากพวกที่เห็นแย่งๆกันนะ ติดไม่เยอะ
หรือถือไม่กี่หุ้นนะครับ  คนที่ติดเยอะๆ โดนหลักแสนขึ้น  เท่าที่เห็นๆนะไม่ค่อย
สนใจเรื่องอาหารเลี้ยงเท่าไหร่(สงสัยจุกจนกินไม่ลง)

ปล....  ผมไปก่อนเวลาประมาณ ครึ่งชม ไม่เคยมีปัญหาอาหารไม่พอเลยครับ
:lol:  :lol:  :lol:  :wink:  :wink:  :wink:

ขอบคุณครับ
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
นายสต็อก

need!

โพสต์ที่ 23

Investors........... need more energies. :lol:
.
.
Leaders..............need powers.
.
.
Bizs......... need consumptions!  
.
.
Employees.........need jobs! :8)

#===========#===========#
:=)
#===========#===========#

โพสต์ที่ 24

สดๆ ร้อนๆ ครับ

HMPRO แจกรอยยิ้ม :) กับ Snack Box ราคา 70 บาทของการบินไทย (โดนคุณศิริวัฒน์แซวว่า 70 บาทของเขาทำได้ดีกว่านี้ :))

sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 25

SunShine@Night เขียน:สดๆ ร้อนๆ ครับ

HMPRO แจกรอยยิ้ม :) กับ Snack Box ราคา 70 บาทของการบินไทย (โดนคุณศิริวัฒน์แซวว่า 70 บาทของเขาทำได้ดีกว่านี้ :))
สงสัยมีแต่เรื่องดีๆนะครับ  หุ้นขึ้นแรงเชียว วันนี้ :lol:
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น

โพสต์ที่ 26

คุณ sorawut

อ่านได้ที่ร้อยคนร้อยหุ้น ครับ :)

anakinnet

โพสต์ที่ 27

THCOM แจกกระเป๋า และ จานเหลืองครับ
http://www.dtvthai.com/channel.php
ฟรีจาน+อุปกรณ์ + ค่าติดตั้ง และไม่มีรายเดือน

ต้องขอขอบคุณท่านผู้ถือหุ้นท่านหนึ่งที่อดทนถือหุ้นมานานถึง 15 ปี และ กล้าที่จะขอเผื่อผู้ถือหุ้นทุกท่านในห้องประชุมครับ
(ตอนแรกที่พี่เค้าขอ ผมเข้าใจว่า ดร.ให้พี่เค้าคนเดียว ส่วนพวกผมครึ่งราคา)

:D :D :D
In the long run, We are all dead.
miracle

โพสต์ที่ 28

anakinnet เขียน:THCOM แจกกระเป๋า และ จานเหลืองครับ
http://www.dtvthai.com/channel.php
ฟรีจาน+อุปกรณ์ + ค่าติดตั้ง และไม่มีรายเดือน

ต้องขอขอบคุณท่านผู้ถือหุ้นท่านหนึ่งที่อดทนถือหุ้นมานานถึง 15 ปี และ กล้าที่จะขอเผื่อผู้ถือหุ้นทุกท่านในห้องประชุมครับ
(ตอนแรกที่พี่เค้าขอ ผมเข้าใจว่า ดร.ให้พี่เค้าคนเดียว ส่วนพวกผมครึ่งราคา)

:D :D :D
จริงหรือเนี่ย
แบบนี้เอากลับบ้านกันอย่างไงล่ะ
anakinnet

โพสต์ที่ 29

[quote="miracle]

แบบนี้เอากลับบ้านกันอย่างไงล่ะ
:)[/quote]

ไม่มีเหตุผลที่ต้องโกหกครับ เค้าไม่ได้เตรียมมาแจกครับ แต่เป็นการขอจากผู้ถือหุ้นครับ ก็ลงชื่อและที่อยู่ไว้ เด๋วเค้าจะเอาไปติดให้ถึงบ้านครับ
jung_oh

โพสต์ที่ 30

anakinnet เขียน:[quote="miracle]

ไม่มีเหตุผลที่ต้องโกหกครับ เค้าไม่ได้เตรียมมาแจกครับ แต่เป็นการขอจากผู้ถือหุ้นครับ ก็ลงชื่อและที่อยู่ไว้ เด๋วเค้าจะเอาไปติดให้ถึงบ้านครับ[/quote][/quote]

เสียดาย ไม่ได้ไปประชุม หลายพันอยู่นะเนี่ย
โพสต์โพสต์