ขอถามเกี่ยวกับ volume การซื้อ-ขาย ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Boyadvance
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอถามเกี่ยวกับ volume การซื้อ-ขาย ครับ

โพสต์ที่ 1

ก่อนอื่น  แนะนำตัวก่อน เพราะมาสมัครเป็นสมาชิกไม่กี่วัน  อยากรู้จัก พวกพี่ๆครับ
ผม ชื่อ  บอย ครับ  ตอนนี้เรียนอยู่ครับ ขึ้นปี 4
เพิ่งเริ่ม  ศึกษาเรื่องหุ้นครับ
วันนี้ ผม ก็หาหุ้นตัวเล็กๆ ตามภาษา  คนกำลังซื้อน้อย
พอดี เจอ ตัวนึง ราคาขึ้นเรื่อย  จน ถึงระดับ กลับไม่มีคนขาย
มันบ่งชี้สัญญาณอะไรรึป่าวครับ  มันไม่สมเหตุ สมผลเลยครับ
เพราะแรงซื้อก็ยังมี แต่ไม่ขาย

ขอความกรุณาด้วยครับ
earthcu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 99

โพสต์ที่ 2

ขอตอบตามความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ การที่ไม่มีคนขายอาจเกิดจากผู้ถือหุ้นส่วนใหญ่ อาจจะเป็นนักลงทุนระยะยาว เมื่อเห็นว่าระดับราคาของหุ้น ยังไม่สะท้อนถึงมูลค่าหุ้นที่ควรจะเป็น จึงตัดสินใจที่จะไม่ตั้งขายครับ
Life is beautiful + Financial freedom within 2015 by investment stock & real estate
Boyadvance
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ
โพสต์โพสต์