มีใครรวบรวม TOP 20-30 หุ้นปันผลหรือยัง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

มีใครรวบรวม TOP 20-30 หุ้นปันผลหรือยัง

โพสต์ที่ 1

ถ้ามีแล้วรบกวนหน่อยนะครับ เพราะตอนนี้รวบรวมเองจนมึนแล้วครับ .... :oops:

หรือมี ลิงก์ ให้เข้าไปดูต่อก็จะเป็นพระคุณยิ่ง... :8)

ขอเป็นวิทยาทานสำหรับทุกท่านด้วยนะครับ... :bow:  :bow:  :bow:
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 46

โพสต์ที่ 2

stpi ปันผล 2.40 บาท
ราคาตอนนี้ 10.20 บาท  คิดเป็น 23+%  :lol:

http://www.set.or.th/dat/news/200903/09011046.pdf

http://www.set.or.th/dat/news/200903/09011093.pdf
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
anakinnet
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

[quote="สามัญชน"]stpi ปันผล 2.40 บาท
ราคาตอนนี้ 10.20 บาท
In the long run, We are all dead.
tunwa_p

โพสต์ที่ 4

เข้าที่นี่เลยครับ
www.doohoon.com
จะเห็น link Dvd. Yield ใน column ของ Stock ranking ครับ

แต่ทั้งนี้ ต้องศึกษาตัวหุ้นนั้นๆให้ดีนะครับว่า ประวัติย้อนหลังเป็นอย่างไร ไม่ใช่จ่ายกันปะเดี๋ยวปะด๋าวนะเอ้อ......เอ้อละเหยลอยชาย......
tutinglee

โพสต์ที่ 5

[quote="anakinnet"][quote="สามัญชน"]stpi ปันผล 2.40 บาท
ราคาตอนนี้ 10.20 บาท
Paul VI
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 6

tunwa_p เขียน:เข้าที่นี่เลยครับ
www.doohoon.com
จะเห็น link Dvd. Yield ใน column ของ Stock ranking ครับ

แต่ทั้งนี้ ต้องศึกษาตัวหุ้นนั้นๆให้ดีนะครับว่า ประวัติย้อนหลังเป็นอย่างไร ไม่ใช่จ่ายกันปะเดี๋ยวปะด๋าวนะเอ้อ......เอ้อละเหยลอยชาย......
ขอบคุณมากๆครับ เข้าไปดูแล้ว ได้ข้อมูลแล้วครับ... :8)
ขอบคุณสำหรับคำเตือนครับ...ไม่ต้องห่วงครับ... :8)
charnengi
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 7

ต้องดูสถิติย้อนหลังด้วยนะครับ บางที่ 10 ปี ไม่ปันผลเลย เพิ่งมาปันปีนี้

และคาดการณ์ความสามารถการทำกำไรในอนาคต ถ้ารักษาระดับนี้ได้ราคาคงไปแถว 20-30 บาทละครับ จะรอความสามารถของ บ นี้เหมือนกัน

แต่ไม่มีหุ้นนะครับ เพราะผมไม่ถูกโรคกับบริษัทที่เน้นข้อมูล backlog
low PROFILE but HIGH PROFITS
โพสต์โพสต์